Lương kế toán

• Thread starter hoangoanhnguyen
  • Ngày gửi
hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM
Các anh chị chia sẻ với em nhé
Trong tình hình hiện nay thì lương nhân viên kế toán mới ra trường là bao nhiêu?
Người làm được 1,2 năm là bao nhiêu và trên 2 năm là bao nhiêu?

Em đang phân vân quá. Tụi bạn em ra trường và năng lực như em nhưng chúng nó đều lương cao từ 7tr trở lên. Trong khi em thì vẫn cứ èo uột 3,5tr. Tháng tới tăng lên 5tr (mà mỗi năm tăng 1 lần nên phải đợi 1 năm nữa mới được trên 5tr)!!

Nhìn mà nản, muốn nghỉ xin công ty khác làm nhưng không biết ở nơi khác lương có tốt hơn không hay cũng tầm 5tr như vậy?

Xin nói thêm là tụi em đều học đại học, mới ra trường và em là đứa đi làm sớm nhất (10tháng). Bằng cấp vi tính anh văn đủ cả. Em có thêm bằng tiếng nhật và đang làm cho cty nhật.

CÔng việc thì nhiều mà lương thì.... hey...

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Copachio

Guest
12/10/10
2
0
0
Hà Nội
Cty của nhật mà lương như thế theo mình là thấp. Bạn có bằng ,a, b, c....bạn có vận dụng tốt vào nghề ko? Nếu xét thấy bên cũ lg thấp cứ nộp hs qua các bên khác, nếu lương cao hon, ổn định hon, môi trường làm việc phát triển hơn thì chuyển. Sao phải phân vân nhiều thế? Làm gì cũng thế bạn ạ, thời bây h " làm nhiều hường nhiều, làm ít hưởng ít".
chúc bạn sớm có qđ và thành công!

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Bạn ơi !

Nhấp chuột để có mức lương cao hơn !

hoan hô vietnamwork

N

ngoclana87

Trung cấp
8/9/10
91
1
8
đồi thông...
Hicc, nói đến lương mà buồn quá! Mà cũng không biết hôm nay ngày gì mà em toàn những nỗi buồn chán thôi! Lương em đây này 2.5tr, cũng là đứa học tốt nhất nhì lớp, đi làm sớm nhất, đúng nghề nhất... Thế mà... Chắc phải làm một cuộc cách mạng bản thân mới mong tìm được vị trí xứng đáng hơn mất. :034::034::033::055:

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Bạn ngoclana87 có ở HN ko ?
qua cho tớ cho kinh nghiệm

Tớ chuyển hơn 20 công ty rùi đấy !

Nhấp chuột để có mức lương cao hơn !

hoan hô vietnamwork

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining YM: bacnamtraining

N

ngoclana87

Trung cấp
8/9/10
91
1
8
đồi thông...
Thanks bạn nha! Nhưng cứ nghĩ "tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa" nên nhiều khi bực mình thật đấy,sau nghĩ lại cũng phải cố gắng thôi. Các cụ đã bảo rồi, có an cư mới lạc nghiệp. Mà như Mr Cù Trọng Xoay nói đấy "Kiên trì là làm được kế toán"- nên muốn là kế toán giỏi thì phải làm kế toán trước đã. Mình cũng chưa có ý định nhảy việc, nhưng nếu khi nào cần, bacnamtraining có thể giúp mình một chỗ khá khẩm hơn không?
Thanks!

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Hicc, nói đến lương mà buồn quá! Mà cũng không biết hôm nay ngày gì mà em toàn những nỗi buồn chán thôi! Lương em đây này 2.5tr, cũng là đứa học tốt nhất nhì lớp, đi làm sớm nhất, đúng nghề nhất... Thế mà... Chắc phải làm một cuộc cách mạng bản thân mới mong tìm được vị trí xứng đáng hơn mất. :034::034::033::055:
Bạn vẫn còn sướng hơn tui, cày bừa bao nhiêu năm có bao giờ được hưởng trọn đồng lương của mình đâu !!!! :wall:

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM

cùng cảnh ngộ!! hic... :( ......

Bạn vẫn còn sướng hơn tui, cày bừa bao nhiêu năm có bao giờ được hưởng trọn đồng lương của mình đâu !!!! :wall:

sao thế bác?! nộp tiền cho "sếp" ở nhà à hehe...

N

Nguyen Thi Diem Kieu

Guest
Lương của kế toán viên

Chào mọi người, hiện tại mình đang làm tại một công ty TNHH nhà đất, với mức lương hiện tại là 2.5tr/tháng, không có bảo hiểm. Nay mình rất muốn hỏi mọi người là mức lương hiện tại của kế toán là khoảng bao nhieu?
Xin cảm ơn mọi người!^^

bactay0168

bactay0168

Trung cấp
31/3/10
101
0
0
38
gia lai
thì lương kế toán viên mà mức trung bình từ 2tr đến 3 triệu thôi ah, mình làm ở Đăk Nông lương cũng có 2 tr/tháng thôi nè

N

ncthanh1986

Sơ cấp
28/8/10
44
0
0
37
HCM
Bạn làm kế toán, lương 2.5tr thì phải đòi cty mua BHXH nhé, quyền lợi của bạn mà. Cty không mua, bạn cứ lên nói Phòng Lao Động hoặc BHXH xuống kiểm tra cho Giám Đốc biết tay

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
sao lương của các bác thấp thế. Kế toán ở Hà nội thấp nhất giờ cũng phải 4tr là quá bình thường còn không phổ biến là 5. 6tr

H

hoanglinh198x

Guest
26/8/10
2
0
0
Hà Nội
sao lương của các bác thấp thế. Kế toán ở Hà nội thấp nhất giờ cũng phải 4tr là quá bình thường còn không phổ biến là 5. 6tr

Bác này nói chuẩn đấy ạ. Với lại đang thời bão giá, lương bao nhiêu mới là đủ , híc

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Các bạn nói cũng đúng !

nhưng khi đòi tăng luong thì sẽ đc trả lời

em thông cảm và tuyển nguoi mới

HN nhiều kế toán quá thừa người rùi

có nhiều người sẵn sàng xin vào thay chân của bạn !

tớ đi làm 20 năm nay ko có BHXH nè !

ai giúp với !

D

duysang277

Trung cấp
20/11/10
63
0
0
ha nam

bạn này nói thế nào ấy. muốn được mức lương như vậy thì đòi hỏi rất nhiều thứ và đặc biệt là kinh nghiệm. chứ mới ra trường thì lấy đâu ra 2-3t là hết mức

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Vấn đề này rất nhạy cảm trong khi phỏng vấn. Nhưng ai cũng muốn biết. Hi hi

H

hanriverkt

Guest
26/3/11
1
0
1
Tiên Sa
Ông anh sinhvien1986 ở Đà Nẵng à. Thế có thể cho em biết mức lương của ông anh tầm bnhiêu vậy? Em đang đi xin việc.

C

chuot07

Guest
2/3/11
0
0
0
TP Huế
hi hi các bác ơi lương của em thì chỉ 1.5t làm một lúc 2cty thằng sếp kẹo quá em đòi tăng lương .Lương đâu ko thấy tăng chỉ thấy cãi nhau một trận và nghỉ việc luôn .Hiện tại thì thất nghiệp nè híc híc .Phải nói ở Huế khó kiếm việc lắm

trời ơi tui kế toán 04 năm kinh nghiệm tràn trề nè mà họ chỉ trả 1.5t kẹo quá nên tui nghỉ việc luôn híc híc thế là thất nghiệp

Sửa lần cuối:
D

ductam0608

Trung cấp
11/12/10
87
1
0
tp hcm
Làm theo năng lực, hửng theo nhu cầu.............. Kế toán đang là nghề hot mà, trường nào cũng có khoa kế toán. Chứng tỏ sức hút lớn... Mình ở quê, lương gần 2 triệu, sài mãi chẳng hết. Hy vọng một ngày được lên thành phố làm....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA