Tài sản cố định là đất..

• Thread starter ngoisaobang1909
  • Ngày gửi
N

ngoisaobang1909

Trung cấp
27/4/09
52
0
0
35
Tây Ninh
Tình hình là lúc trước cty mình có mua 1 míêng đất 1tỷ. Mà giờ bán dc 5tỷ..Vậy là cty mình lời dc 4tỷ..zậy cái phần hơn đó mình phải bị đóng thuế thu nhập doanh nghiệp 25% sao. Như zay oan uổn quá.hix..tại vì đất k dc trích Khấu hao TSCĐ... k đc đưa vào chi phí..hix

Khóa học Quản trị dòng tiền
Khongchuyen

Khongchuyen

Cao cấp
Ô thế hay nhỉ?
Giá trị tài sản vô hình của lô đất bạn bán tăng lên chú có phải mất đi đâu mà được trích KH nhỉ?
Bạn phải hiểu được bản chất của KHTSCD la gi chu?

M

minhvan2728

Guest
Tình hình là lúc trước cty mình có mua 1 míêng đất 1tỷ. Mà giờ bán dc 5tỷ..Vậy là cty mình lời dc 4tỷ..zậy cái phần hơn đó mình phải bị đóng thuế thu nhập doanh nghiệp 25% sao. Như zay oan uổn quá.hix..tại vì đất k dc trích Khấu hao TSCĐ... k đc đưa vào chi phí..hix

Bạn nên đọc Thông tư 84/2008/TT-BTC và Thông tư 62/2009/TT-BTC quy định về các loại thu nhập phải chịu thuế thu nhập.

T

trang1985

Trung cấp
22/2/11
52
0
0
Hưng Yên
Theo thông tư 130 thì giá trị quyền sở hữu đât không phải trích khấu hao.
Miếng đất mà cty bạn mua rùi bán là bất động sản đầu tư nên phần hơn đó đương nhiên phải tính thuế TNDN.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA