Quyết toán VAT chi nhánh ở tỉnh

• Thread starter lamhoquang
  • Ngày gửi
L

lamhoquang

Sơ cấp
12/3/11
9
0
1
HCM
Các bạn giúp mình với:
Công ty mình có trụ sở ở TP.HCM và chi nhánh ở tỉnh (đăng ký tính thuế thu nhập doanh nghiệp phụ thuộc vào trụ sở công ty chính tại thành phố HCM). Hiện nay chi nhánh ở tỉnh đã làm xong hết thủ tục giải thể (3.2010), vậy mình có phải làm quyết toán VAT với chi cục thuế tỉnh không hay là để sau này quyết toán chung với công ty chính tại TP HCM.
Cảm ơn trước nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các bạn giúp mình với:
Công ty mình có trụ sở ở TP.HCM và chi nhánh ở tỉnh (đăng ký tính thuế thu nhập doanh nghiệp phụ thuộc vào trụ sở công ty chính tại thành phố HCM). Hiện nay chi nhánh ở tỉnh đã làm xong hết thủ tục giải thể (3.2010), vậy mình có phải làm quyết toán VAT với chi cục thuế tỉnh không hay là để sau này quyết toán chung với công ty chính tại TP HCM.
Cảm ơn trước nhiều.

Theo Công văn 4199 ngày 20/10/2010 của Tổng cục Thuế, khi giải thể, chi nhánh công ty có trách nhiệm hoàn thành các nghĩa vụ về thuế với Chi cục Thuế địa phương. Đối với số thuế giá trị gia tăng đầu vào chưa được khấu trừ hết hoặc nộp thừa của chi nhánh đã hoàn tất thủ tục giải thể, trụ sở chính sẽ được hoàn thuế.

L

lamhoquang

Sơ cấp
12/3/11
9
0
1
HCM
Cảm ơn bạn xuantham. Chi nhánh đã hoàn thành các nghĩa vụ về thuế. Nghĩa là mình không cần ra lại tỉnh để làm quyết toán VAT đúng không bạn?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cảm ơn bạn xuantham. Chi nhánh đã hoàn thành các nghĩa vụ về thuế. Nghĩa là mình không cần ra lại tỉnh để làm quyết toán VAT đúng không bạn?

Không cần quyết toán VAT. Và đã hoàn thành nghĩa vụ về thuế của CN rồi thì không cần làm gì cả .
Nếu CN chưa nộp thì nộp cho đủ trước khi giải thể. Còn nếu còn được khấu trừ thì số đó sẽ được hoàn lại ở trụ sở chính

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA