Báo cáo thực tập và đề cương chi tiết khác nhau như thế nào ạh?

• Thread starter ka0k0nnghickng0m
  • Ngày gửi
K

ka0k0nnghickng0m

Sơ cấp
11/3/11
7
0
0
33
Hà Nội
Em chào các anh,các chị.Em đang trong thời gian thực tập và giáo viên có yêu cầu chúng em phải viết 2 bài về báo cáo thực tập và đề cương chi tiết chuyên đề để duyệt.em không hiểu rõ 2 bài viết này khác nhau như thế nào và cấu trúc bài viết ra sao??Rất mong các anh chị giúp đỡ và cho e lời khuyên để viết chuyên đề đạt kết quả cao.En còn nhiều điều chưa hiểu. Mong các anh chị giúp đỡ ạh ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tramhvtc

Sơ cấp
21/11/09
7
0
0
35
ha noi
www.andkon.asia
Mình cũng đang thực tập. Mình cũng rõ ý bạn lắm, nhưng như ở trường mình, cũng chia ra làm 2 đợt Báo cáo. Đợt 1 chỉ là cái đề cương chi tiết (càng chi tiết càng tốt) để thầy cô xem và sửa chữa. Trên cơ sở đề cương chi tiết đó, mình viết thành bài hoàn chỉnh và sau đó nộp cho thầy cô làm Báo cáo đợt 2. Đó cũng là chuyên đề hoặc bài luận tốt nghiệp luôn.

K

ka0k0nnghickng0m

Sơ cấp
11/3/11
7
0
0
33
Hà Nội
uhm.bọn mình phải nộp thêm báo cáo thực tập nữa.Báo cáo thực tập bắt bọn mình phải nêu chi tiết các phần hành kế toán đang có tại doanh nghiệp.hic.Ít nhất là phải nộp 4 đợt bạn àh.@@

K

ka0k0nnghickng0m

Sơ cấp
11/3/11
7
0
0
33
Hà Nội
Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành trong đơn vị thi công lắp đặt phòng cháy chữa cháy như thế nào?

Các anh chị ơi, kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành trong đơn vị thi công lắp đặt phòng cháy chữa cháy thì như thế nào ạh? Và sự khác nhau kế toán chi phí sx và tính giá thành giữa đơn vị thi công lắp đặt PCCC với doanh nghiệp xây lắp là zì ạh ??? Em đang làm chuyên đề thực tập mà không hiểu rõ lắm.hix.Mong các anh chị giúp đỡ em với ạh.hix hix ~.~

M

maudon88

Sơ cấp
20/12/09
25
2
0
35
Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội
Các bạn nộp nhiều đợt thật. Trường mình học chỉ có đợt nộp báo cáo cùng với đề cương chi tiết, còn đợt 2 là nộp chuyên đề (hay luận văn), trong những đợt đó thì sẽ có những buổi mang bài đến để cô sửa và mang về làm lại.
Còn sự khác nhau giữa đề cương chi tiết và báo cáo là:
+ Báo cáo như bạn nói là phải nêu các phần hành kế toán mà doanh nghiệp đang sử dụng nhưng chỉ cần nêu qua thôi k cần nêu chi tiết đâu, phần 1 của báo cáo bạn nên nêu vài nét về sự hình thành và phát triển của công ty.
+ Đề cương chi tiết bạn chỉ cần làm tầm 3-5 tờ là đủ rồi, đề cương này bạn chỉ cần nêu lên những tiêu đề về những phần bạn muốn viết trong chuyên đề, sau này dựa vào những tiêu đề này bạn sẽ viết chi tiết cho chuyên đề.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA