Tính tiền trợ cấp thôi việc

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



kết quả từ 1 tới 5 trên 5
1,650 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của pttngan
    Tham gia ngày
    Oct 2008
    Địa chỉ
    Q9_tphcm
    Bài gửi
    35
    Post Thanks / Like
    pttngan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Tính tiền trợ cấp thôi việc

    Cho mình hỏi theo luật mới nhất thì tiền trợ cấp thôi việc 1năm được 0.5tháng lương hay 1 năm được 1 tháng lương.
    VD 1 người làm việc từ 1/1/2005 đến 12/1/2010 thì nghỉ việc, cty tính trợ cấp thôi việc cho người này từ 1/1/2005 đến 31/12/2008 còn năm 2009, 2010 ko tính tiền trợ cấp phải không? cảm ơn

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Bài gửi
    5,552
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi pttngan Xem bài
    Cho mình hỏi theo luật mới nhất thì tiền trợ cấp thôi việc 1năm được 0.5tháng lương hay 1 năm được 1 tháng lương.
    VD 1 người làm việc từ 1/1/2005 đến 12/1/2010 thì nghỉ việc, cty tính trợ cấp thôi việc cho người này từ 1/1/2005 đến 31/12/2008 còn năm 2009, 2010 ko tính tiền trợ cấp phải không? cảm ơn
    Bắt đầu từ 1/1/2009, nếu đã tham gia BH thất nghiệp thì khi nghỉ việc NLD không còn hưởng chế độ trợ cấp thôi việc mà chỉ hưởng BH thất nghiệp (lảnh 60% lương của 3 tháng nếu thời gian tham gia BHTN từ đủ 12 tháng đến 36 tháng_Điều 82 Luật BHXH)

    Theo ví dụ trên: Cty trợ cấp thôi việc như vậy là đúng (4 năm, mỗi năm làm việc 1/2 tháng lương)
    Về quê cắm câu ...

  4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của khahly
    Tham gia ngày
    Jan 2009
    Địa chỉ
    Hà nội
    Bài gửi
    33
    Post Thanks / Like
    khahly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi VTM Xem bài
    Bắt đầu từ 1/1/2009, nếu đã tham gia BH thất nghiệp thì khi nghỉ việc NLD không còn hưởng chế độ trợ cấp thôi việc mà chỉ hưởng BH thất nghiệp (lảnh 60% lương của 3 tháng nếu thời gian tham gia BHTN từ đủ 12 tháng đến 36 tháng).

    Theo ví dụ trên: Cty trợ cấp thôi việc như vậy là đúng (4 năm, mỗi năm làm việc 1/2 tháng lương)
    Anh ơi, trợ cấp thôi vc trong những TH nào? NLĐ buộc thôi việc hay xin thôi vc mới đc hưởng trợ cấp này?

    Nếu theo VD của bạn pttngan NLĐ k tham gia BHTN thì có đc hưởng trợ cấp thôi vc cả 2 năm 2009và 2010 k ạ?

    Anh cho em xin văn bản về vđ này nhé! Cảm ơn anh.

  5. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Bài gửi
    5,552
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi khahly Xem bài
    Anh ơi, trợ cấp thôi vc trong những TH nào? NLĐ buộc thôi việc hay xin thôi vc mới đc hưởng trợ cấp này?
    Trong trường hợp người lao động nghỉ việc đúng chế độ (hết hạn HD, nghỉ việc có báo trước (30 ngày đối với HDLD có thời hạn; 45 ngày đối với HDLD không thời hạn) trừ những trường hợp tự ý bỏ việc, bị kỹ luật buộc thôi việc do vi phạm ...(thông qua Hội đồng kỹ luật)
    Nếu theo VD của bạn pttngan NLĐ k tham gia BHTN thì có đc hưởng trợ cấp thôi vc cả 2 năm 2009và 2010 k ạ?

    Anh cho em xin văn bản về vđ này nhé! Cảm ơn anh.
    Trừ trường hợp Doanh nghiệp có số lao động < 10 người (không tham gia BHTN_khoản 4 Điều 2 Luật BHXH) thì khi nghĩ việc NLD vẫn được hưởng trợ cấp thôi việc.
    Không có trường hợp NLD tự ý muốn hay không muốn tham gia BH thất nghiệp.
    Về quê cắm câu ...

  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của khahly
    Tham gia ngày
    Jan 2009
    Địa chỉ
    Hà nội
    Bài gửi
    33
    Post Thanks / Like
    khahly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi VTM Xem bài
    Trong trường hợp người lao động nghỉ việc đúng chế độ (hết hạn HD, nghỉ việc có báo trước (30 ngày đối với HDLD có thời hạn; 45 ngày đối với HDLD không thời hạn) trừ những trường hợp tự ý bỏ việc, bị kỹ luật buộc thôi việc do vi phạm ...(thông qua Hội đồng kỹ luật)

    Trừ trường hợp Doanh nghiệp có số lao động < 10 người (không tham gia BHTN_khoản 4 Điều 2 Luật BHXH) thì khi nghĩ việc NLD vẫn được hưởng trợ cấp thôi việc.
    Không có trường hợp NLD tự ý muốn hay không muốn tham gia BH thất nghiệp.
    Cảm ơn anh "thường dân hiệu 5 ngôi sao đỏ" ^o^


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

Update...