Hỏi về cách xử lý khi viết sai hóa đơn GTGT

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12
2,970 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của kimlien275
    Tham gia ngày
    Aug 2013
    Địa chỉ
    Thanh Hóa
    Tuổi
    20
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    kimlien275 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Hỏi về cách xử lý khi viết sai hóa đơn GTGT


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vanthanhtam
    Tham gia ngày
    May 2010
    Địa chỉ
    Tuy Hoa
    Bài gửi
    1,361
    Post Thanks / Like
    vanthanhtam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-08-2013, 16:56 #2
    Nếu viết HĐ sai gạch chéo, ghi tiếp sang HĐ mới được không sao

  4. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-08-2013, 21:21 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi kimlien275 Xem bài
    Các anh chị ơi giúp em với ạ. Em viết hóa đơn cho khách nhưng viết sai tận 2 liên. nhưng e kẹp lại chứ ko xé ra, rồi em viết sang liên mới. như vậy ko sao chứ ạ?
    Viết sai chưa giao cho khách hàng, gạch chéo ba liên lưu trữ theo như hướng dẫn ở điều 18 thông tư 64/2013/TT-BTC
    Điều 18. Xử lý đối với hoá đơn đã lập
    1. Trường hợp lập hóa đơn chưa giao cho người mua, nếu phát hiện hóa đơn lập sai, người bán gạch chéo các liên và lưu giữ số hóa đơn lập sai.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hoahongdo26688
    Tham gia ngày
    Sep 2011
    Địa chỉ
    hà nội
    Tuổi
    25
    Bài gửi
    11
    Post Thanks / Like
    hoahongdo26688 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-08-2013, 10:43 #4
    Cho e hỏi tháng 7 công ty e có làm hợp đồng với UBND phường Cung cấp dịch vụ cho họ có làm hợp đồng báo giá và cuất hóa đơn rồi, giao cho khách rồi sau đó vài hôm khách mang hóa đơn đến và nói là ko cần nữa trả lại. vậy mọi ng cho mình hỏi mình lên làm biên bản hủy và viết lý do là khách không cần hóa đơn và kê khai thuế đầu ra bình thường vào bảng kê và ghi nhận doanh thu xuất giá vốn bình thường hay ko cần làm biên bản hủy mà cứ kê khai bình thường chỉ ghi vào hóa đơn là khách hàng ko lấy hóa đơn, ai có ý kiến gì khác thì tư vấn cho e e đang băn khoăn

  6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Tigon2506
    Tham gia ngày
    Oct 2012
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Bài gửi
    148
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add Tigon2506 on Facebook
    Tigon2506 đang trong diễn đàn
    26-08-2013, 10:58 #5
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hoahongdo26688 Xem bài
    Cho e hỏi tháng 7 công ty e có làm hợp đồng với UBND phường Cung cấp dịch vụ cho họ có làm hợp đồng báo giá và cuất hóa đơn rồi, giao cho khách rồi sau đó vài hôm khách mang hóa đơn đến và nói là ko cần nữa trả lại. vậy mọi ng cho mình hỏi mình lên làm biên bản hủy và viết lý do là khách không cần hóa đơn và kê khai thuế đầu ra bình thường vào bảng kê và ghi nhận doanh thu xuất giá vốn bình thường hay ko cần làm biên bản hủy mà cứ kê khai bình thường chỉ ghi vào hóa đơn là khách hàng ko lấy hóa đơn, ai có ý kiến gì khác thì tư vấn cho e e đang băn khoăn
    Ban van ke binh thuong va giu hoa don do lai 1 cho. hihi. Con neu ban thay ke hoa don phai nop thue va khong co dau vao thi lam bien ban huy. Nhung khong the lay li do la khach hang khong can hoa don. Vi ban hang thi ban phai xuat hoa don chu va ke khai. Con khach hang can hay khong la viec cua phia Khach hang/

  7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ngogianghia
    Tham gia ngày
    Jun 2005
    Địa chỉ
    Bắc Ninh
    Tuổi
    32
    Bài gửi
    204
    Post Thanks / Like
    ngogianghia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-08-2013, 11:07 #6
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hoahongdo26688 Xem bài
    Cho e hỏi tháng 7 công ty e có làm hợp đồng với UBND phường Cung cấp dịch vụ cho họ có làm hợp đồng báo giá và cuất hóa đơn rồi, giao cho khách rồi sau đó vài hôm khách mang hóa đơn đến và nói là ko cần nữa trả lại. vậy mọi ng cho mình hỏi mình lên làm biên bản hủy và viết lý do là khách không cần hóa đơn và kê khai thuế đầu ra bình thường vào bảng kê và ghi nhận doanh thu xuất giá vốn bình thường hay ko cần làm biên bản hủy mà cứ kê khai bình thường chỉ ghi vào hóa đơn là khách hàng ko lấy hóa đơn, ai có ý kiến gì khác thì tư vấn cho e e đang băn khoăn
    Cất hóa đơn liên 2 vào 1 chỗ thôi không phải ghi gì cả. Kê khai thuế BT bạn nhé. Đó là cách làm hay nhất . Còn khách hàng không lấy cũng không có vấn đề gì.

  8. Thành viên Hình đại diện của dangthilam
    Tham gia ngày
    Mar 2012
    Địa chỉ
    hà nội
    Bài gửi
    1
    Post Thanks / Like
    dangthilam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-08-2013, 15:06 #7
    Bạn Tigon2506 nói đúng. Xuất hóa đơn và kê khai bình thường, khách hàng lấy hay không thì tùy. Việc hủy trong trường hợp này theo mình không nên. Vì hôm mình lên thuế giải trình về hóa đơn đầu ra, thì bên mình có hủy 1 hóa đơn. Thuê hỏi nguyên nhân vì sao hủy. Mình có trình bày là viết sai. Thế thì Thuế hỏi ngay là hóa đơn thay thế ở đâu

  9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của yunatiger1410
    Tham gia ngày
    Jul 2013
    Địa chỉ
    ha noi
    Bài gửi
    6
    Post Thanks / Like
    yunatiger1410 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    18-10-2013, 15:25 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dangthilam Xem bài
    Bạn Tigon2506 nói đúng. Xuất hóa đơn và kê khai bình thường, khách hàng lấy hay không thì tùy. Việc hủy trong trường hợp này theo mình không nên. Vì hôm mình lên thuế giải trình về hóa đơn đầu ra, thì bên mình có hủy 1 hóa đơn. Thuê hỏi nguyên nhân vì sao hủy. Mình có trình bày là viết sai. Thế thì Thuế hỏi ngay là hóa đơn thay thế ở đâu
    Hix,thế bạn bảo sao với thuế

  10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hothong
    Tham gia ngày
    Jun 2013
    Địa chỉ
    Thanh Hóa
    Tuổi
    25
    Bài gửi
    12
    Post Thanks / Like
    hothong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    31-10-2013, 11:26 #9
    Cứ để nguyên và ko cần làm biên bản gì hết, và ko trả lại tiền thuế VAT cho khách hàng như trong HĐ.

  11. Thành viên Hình đại diện của mobifone0906
    Tham gia ngày
    Feb 2009
    Địa chỉ
    Hanoi
    Tuổi
    43
    Bài gửi
    2
    Post Thanks / Like
    mobifone0906 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    02-12-2013, 10:57 #10
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mrvanthuc Xem bài
    Viết sai chưa giao cho khách hàng, gạch chéo ba liên lưu trữ theo như hướng dẫn ở điều 18 thông tư 64/2013/TT-BTC
    Bạn cho hỏi là có phải lập mẫu Báo cáo mất, hủy, hỏng hóa đơn BC21/AC không ?


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

viet sai hoa don

XỬ LÝ VỀ HÓA ĐƠN SAI ĐỊA CHỈ

cach xuat hoa don do

http:www.webketoan.vnforumthreads1199159-Hoi-ve-cach-xu-ly-khi-viet-sai-hoa-don-GTGT

cách xử lý hóa đơn viết sai

viết sai hóa đơn gtgt

cach viet hoa don gtgt tang gia ban

viet hoa don gtgt sai

xử lý trong trường hợp viết hoá đơn sai

hướng dẫn sử dụng hoá đơn GTGT đầu ra

cach xu ly khi viet sai hoa don

cach viet hoa don gtgt

cach huy hoa don viet sai

xu phat khi xuat sai huy hoa don

nguyen tac khi hoa don gtgt saicach ghi hoa don docách xu ly so tiên ghi sai trên hoa don docách ghi hóa đơn gtgtcach gach cheo hoa don khi ghi sai hoa donhướng dẫn khi ghi sai hóa đơn giá trị gia tăngviết nhầm hóa đơnxử lý khi viết sai hóa đơncach su ly hoa don gtgt khi viet saicach chưa hoa đơn khi viet saicach viet hoa don gtgt moi