Nộp hồ sơ khai thuế qua mạng

• Thread starter ancau
  • Ngày gửi
A

ancau

Guest
24/3/11
2
0
0
Thai Binh
Xin chào các anh chị. Em có câu hỏi mong anh chị giúp đỡ. công ty em nộp hồ sơ khai thuế qua mạng. Hiện em đang nộp báo cáo tài chính, nhưng em không biết nộp bảng cân đối phát sinh các tài khoản và thuyết minh báo cáo tài chính qua mạng như thế nào. Mong anh chị chỉ cho em được không? Em xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Bạn làm phụ lục bằng file Word hoặc Excell và đính kèm như bình thường nhé.
GL!

Sửa lần cuối:
K

kekhaidientu

Guest
23/6/11
9
0
0
Viet nam
Sửa lần cuối:
T

tranphuvy

Guest
28/5/10
1
0
0
42
binh thuan
Có ai giúp e với, Cty 2 vc e thành lập được 2 năm, nhưng tính tới thời điểm này thì bị lỗ vốn hết 50tr rùi. h em định cuối năm làm BCTC rồi giải thể cty luôn, nhưng kẹt 1 cái là hoá đơn tự in với khai thuế qua mạng. 1 năm e sử dụng có 1 cuốn hoá đơn à. còn giờ mà khai thuế wa mạng thì phải đóng 2tr7 (3 năm) + phí duy trì chữ ký 500ngàn đồng/1 năm nữa thì em ko đủ khả năng đóng. Hiện tại bây h` em vẫn chưa in hoá đơn tự in (hoá đơn cũ còn khoảng 10 tờ nữa), khai thuế wa mạng e cũng chưa nộp hồ sơ luôn thì có sao ko hả mấy chị.Nếu làm bố cáo giải thể thì ko vấn đề gì rồi, hoá đơn thì cty e có đầy đủ nhưng phần hành kế toán e làm chưa có đầy đủ vì em mới học sơ cấp kế toán à. E sợ, đến khi giải thể thì Thuế xuống thanh tra, e bị phạt wá. Hok có tiền mà còn bị phạt nữa chắc chít luôn wá. Có ai giúp e với e cám ơn nhìu

H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
Hiện tại thuế chỉ khuyến khích DN tham gia khai thuế qua mạng, chưa có bắt buộc mà, nếu tính cuối năm giải thể thì đâu cần phải tham gia chi cho tốn tiền.
Nếu nhắm 10 tờ hoá đơn này đủ đến cuối tháng 12 thì cũng đâu cần tự in
Bộ BCTC em làm được thì lo chi phần hành kế toán, cần nắm chắc các điều về luật thuế, các nghị định , thông tư... để trả lời với thuế. khi họ xuống quyết toán cty

C

camhongphan2607

Guest
18/7/11
54
0
6
34
Quận 9
kê khai thuế GTGT qua mạng

cả nhà ơi cho e hỏi với. e kê khai thuế GTGT qua mang nhưng không biết cách thêm dòng vào. có ai biết chỉ e với.e mới làm lần đầu

D

DOHUONGVT

Sơ cấp
12/9/11
24
0
0
MANG YANG, GIA LAI
Ðề: Nộp hồ sơ khai thuế qua mạng

làm sao đính kèm được hả bạn vì gửi qua mạng chỉ khi nào có mã vạch trên phần mềm HTKK mới gửi được. Mình cũng đang không biết làm thế nào

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Đây là trả lời của Cục thuế TP.HCM

Nội dung hỏi Kính gửi: Cục thuế TP.HCM
Công ty chúng tôi đã đăng ký nộp tờ khai qua mạng, nhưng chưa biết phải nộp Báo cáo tài chính và quyết toán thuế năm 2011 như thế nào cho đúng, có phải kết xuất từng mẫu ra PDF để gửi từng mẫu một, hay kết xuất tất cả các mẫu chung ra 01 file PDF rồi gửi một lần, riêng mẫu thuyết minh BCTC thì gửi như thế nào ? Xin được hướng dẫn
Xin chân thành cám ơn.

Tình trạng Đã trả lời

Thông tin trả lời
Nơi trả lời Cục Thuế TP.Hồ Chí Minh
Người trả lời Chuyên viên phụ trách chủ đề Kê khai thuế, quyết toán thuế
Ngày trả lời 07/02/2012
Nội dung trả lời Nộp BCTC qua mạng, Công ty thực hiện như sau:
1.In ra trong cùng 1 file PDF bộ BCTC.
2.Thuyết minh BCTC sau khi gửi xong sẽ có phần gửi phụ lục đính kèm, đề nghị Công ty gửi bằng file word (cách thực hiện tương tự như GTGT).

Tập tin đính kèm
Văn bản liên quan

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC

Thuyết minh BCTC gửi kèm có thể bằng file Word hoặc Exel (Nếu BCTC theo QĐ 48 thì gửi thêm Bảng cân đối tài khoản).

B

banh mat

Sơ cấp
3/2/12
31
0
0
Nghệ An

ka nhà cho minh hỏi Thuế TNCN gửi từng mẫu hay chung 1 File

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

ka nhà cho minh hỏi Thuế TNCN gửi từng mẫu hay chung 1 File

Quyết toán thuế TNCN kết xuất ra file Exel rồi gửi. Lưu ý là khi kết xuất ra file không được sửa đổi tên file, để nguyên như thế gửi

H

hongovem

Sơ cấp
24/2/11
17
0
0
34
Hà Nội

Hnay em đi nộp BCTC thì ngta bảo là thuyết minh báo cái tài chính và bảng cân đối tài khoản phải kết xuất ra PDF mới nhận được chữ ký điện tử. Em đã kết xuất ra PDF và ký điện tử được nhưng khi gửi hệ thống lại báo lỗi do "cấu trúc hoặc tên tập tin không đúng". Có bác nào gặp trường hợp này Help em với!

Hnay em đi nộp BCTC thì ngta bảo là thuyết minh báo cái tài chính và bảng cân đối tài khoản phải kết xuất ra PDF mới nhận được chữ ký điện tử. Em đã kết xuất ra PDF và ký điện tử được nhưng khi gửi hệ thống lại báo lỗi do "cấu trúc hoặc tên tập tin không đúng". Có bác nào gặp trường hợp này Help em với!

Sửa lần cuối:
C

chinhphuc

Sơ cấp
14/10/10
25
0
1
36
Hà Nội

e cũng giống bác hongovem. có b nào gửi được rồi mách giùm với.

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Riêng TMBCTC và CDPS thì bác bác xuất file excell (Hoặc word) nhé.

C

chinhphuc

Sơ cấp
14/10/10
25
0
1
36
Hà Nội

bác binhminhsom ơi. Cả TMBCTC và CDPS e đều để ở dạng excel. nhưng lại chỉ gửi được TM mà ko gửi được CDPS. không hiểu sao nữa.Help me!

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

bác binhminhsom ơi. Cả TMBCTC và CDPS e đều để ở dạng excel. nhưng lại chỉ gửi được TM mà ko gửi được CDPS. không hiểu sao nữa.Help me!

Thế thì bạn thoát hẳn ra (Tắt luôn cả IE) rồi vào lại, vào tra cứu, tra cứu BCTC hiện ra thì bấm vào nộp phụ lục gửi lại thử xem nhé. Năm ngoái mình cũng bị vậy, còn năm nay thì gửi cái rẹt rẹt là xong, chả lỗi j. hì

H

hoahong0109

Sơ cấp
18/12/09
18
0
0
TPHCM

giúp mình với !
minh gửi quyết toán thuế TNCN, minh kết xuất ra excel rùi không đổi tên gì hết, mà sao gửi nó lại báo " Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ 'cơ quan thuế quản lý trong 05KK-TNCN không đúng" bạn nào biết chỉ dùm mình với !
Cty mình có chuyển từ Quận Tân Bình sang Quận Bình Thạnh, các tờ khai khác mình đều gửi được mỗi quyết toán TNCN không gửi được thui, mong các bạn giúp minh với......
huhuhuhu !!!!!!!!!!!

H

hongovem

Sơ cấp
24/2/11
17
0
0
34
Hà Nội

Hsau em gọi lên thuế các bác bên đó lại bảo nộp qua word hoặc exel bác chinhphuc ạ!

Em thanks bác binhminhsom nha! Em nộp được rồi,hi

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA