Báo cáo, đối chiếu với kho bạc, tình hình thanh toán tạm ứng .

• Thread starter thusinhnhatrang249
  • Ngày gửi
T

thusinhnhatrang249

Guest
16/3/11
3
0
0
35
khánh hòa
Cho e hỏi, e hiện là kế toán tại đơn vị hành chính sự nghiệp nhưng e chưa rõ lắm về các buớc làm báo cáo với kho bạc . Cách thực hiện và các bước để làm như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quang77621

Trung cấp
17/2/11
100
0
16
36
daklak
Muốn rút lương tháng 4 quý 2 thì phải đối chiếu lương quý 1, bạn nào có mẫu hay tìm ở đâu cho mình xin với???

H

HieuPVH

Sơ cấp
3/4/11
12
1
0
39
Vũng Tàu
Sao lại phải đối chiếu lương chứ chỗ mình rút ầm ầm chả phải đối chiếu gì cả.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
+Cột tạm ứng:

-Phát sinh trong kỳ: Số tiền đơn vị ứng về trong kỳ

-Còn lại cuối kỳ: Số tiền tạm ứng còn lại cuối kỳ sau khi đã trừ đi số thanh toán tạm ứng kho bạc.

+Cột Thực chi:

-Phát sinh: Số tiền thực chi phát sinh trong kỳ, số liệu để đưa vào cột này là số tiền thực chi trong kỳ (chuyển khoản, rút thực chi – rút thẳng, hoặc số tiền thanh toán tạm ứng).

-Lũy kế: Số liệu cột này lấy bằng số Phát sinh (thực chi trong kỳ) cộng với số tiền của Tiểu mục tương ứng ở kỳ trước.

+Cột Tổng cộng:

-Phát sinh: Số liệu ở cột này bằng tổng của cột phát sinh trong kỳ (cột tạm ứng) cộng với cột Phát sinh (Thực chi).

-Lũy kế: Số liệu được lấy từ tổng của cột Còn lại cuối kỳ (Tạm ứng) cộng với Lũy kế (Thực chi).

T

thusinhnhatrang249

Guest
16/3/11
3
0
0
35
khánh hòa
E ko hỏi số liệu ghi sao, e muốn bít các bước để làm 1 quyết toán, đối chiếu quý với kho bạc . Ai bít giúp em dùm

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
107
1
0
Thừa Thiên Huế
Bạn vào tham khảo QD19 í,
F02 - 3aH Bảng đối chiếu dự toán kinh phí ngân sách tại KBNN
F02 - 3bH Bảng đối chiếu tình hình tạm ứng và thanh toán tạm ứng kinh phí ngân sách tại KBNN
Cứ thế mà làm không có vấn đề gì rắc rối đâu.

T

thusinhnhatrang249

Guest
16/3/11
3
0
0
35
khánh hòa
F02 - 3bH Bảng đối chiếu tình hình tạm ứng và thanh toán tạm ứng kinh phí ngân sách tại KBNN

ngoài 2 cái bảng đó thì còn những bảng nào nữa ko? vì tại đơn vị em phải có các bảng kê chứng từ + giấy đề nghị tạm ứng? Đơn vị em sử dụng phần mềm MISA.

D

dgtchien

Guest
9/3/09
4
0
0
50
DN
Bây giờ là đối chiếu theo thông tư 185 bạn nhe'. Mẫu F02-3aH thay đổi theo thông tư 185

D

dbs

Sơ cấp
15/12/09
35
1
6
36
Quảng Ngãi
Bạn đối chiếu theo tiểu mục ghi trên giấy rút đó, chia làm 2 nguồn.
F02-3ah – những khoản rút thực chi trong quý
F02-3bh- những khoản rút tạm ứng trong quý

R

rongcon3311

Sơ cấp
22/6/10
5
0
0
35
my tho
vay co ai biet cach lap cac muc trong bang doi chieu khong, minh khong hieu ro ve kinh phi trong khoan va ngoai khoan, ai co mau lam san khong, chi minh voi

D

dbs

Sơ cấp
15/12/09
35
1
6
36
Quảng Ngãi
Bạn cho mình địa chỉ email đi, nhưng lần sau bạn nên viết có dấu để ko nhầm lẫn.
Bạn muốn hỏi Cách lập các mục trong bảng đối chiếu -> các mục này theo như trên giấy rút dự toán. Còn bạn nói “Kinh phí trong khoản và ngoài khoản: là sao. Cái này mình chưa nghe bao giờ à nghen,
Có thể hiểu kinh phí chia làm hai loại:
thứ nhất là: Kinh phí do ngân sách nhà nước cấp vào tài khoản dự toán ở kho bạc (bao gồm hai nguồn tự chủ và không tự chủ)  loại này bạn đối chiêú theo hai bảng F02-3aH (thực chi) và F02-3aH (tạm ứng) theo QĐ 19/2006/QĐ-BTC
Thứ 2 là: Kinh phí do: - ngân sách nhà nước cấp để thực hiện mục tiêu nào đó, hay có thể là bảo hiểm chuyển tiền đâu ốm, các đơn vị thanh toán cho mình ….. qua tài khoản tiền gửi của bạn tại kho bạc.  Phần này bạn đối chiếu theo mẫu F02- 3cH Thông tư số 185/2010/TT-BTC .
Chúc bạn thành công, nếu có gì chưa hiểu thì bạn cứ hỏi để cùng học hỏi he

• Like
Reactions: mymap200192
Q

quynhnhu1211

Guest
29/8/15
25
1
3
34
Bạn cho mình địa chỉ email đi, nhưng lần sau bạn nên viết có dấu để ko nhầm lẫn.
Bạn muốn hỏi Cách lập các mục trong bảng đối chiếu -> các mục này theo như trên giấy rút dự toán. Còn bạn nói “Kinh phí trong khoản và ngoài khoản: là sao. Cái này mình chưa nghe bao giờ à nghen,
Có thể hiểu kinh phí chia làm hai loại:
thứ nhất là: Kinh phí do ngân sách nhà nước cấp vào tài khoản dự toán ở kho bạc (bao gồm hai nguồn tự chủ và không tự chủ)  loại này bạn đối chiêú theo hai bảng F02-3aH (thực chi) và F02-3aH (tạm ứng) theo QĐ 19/2006/QĐ-BTC
Thứ 2 là: Kinh phí do: - ngân sách nhà nước cấp để thực hiện mục tiêu nào đó, hay có thể là bảo hiểm chuyển tiền đâu ốm, các đơn vị thanh toán cho mình ….. qua tài khoản tiền gửi của bạn tại kho bạc.  Phần này bạn đối chiếu theo mẫu F02- 3cH Thông tư số 185/2010/TT-BTC .
Chúc bạn thành công, nếu có gì chưa hiểu thì bạn cứ hỏi để cùng học hỏi he
bạn j ơi! cho minh hoi xíu đươc ko ạ, mimk cũng làm đối chiếu kho bạc nhưng là đối chiếu tiền gửi tại kho bạc thi minh làm như thế nào ạ, bạn giúp mik với ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA