Kế toán trong hoạt động xây lắp

• Thread starter thanhleth88
  • Ngày gửi
T

thanhleth88

Guest
4/4/11
2
0
0
thanh hoa
Có ai biết quy trình kế toán trong lĩnh vực tư vấn thiết kế công trình giao thông không?cho mình xin với

Khóa học Quản trị dòng tiền
Khongchuyen

Khongchuyen

Cao cấp
Bạn add nick của mình vào rồi mình sẽ hõi rõ về Công ty bạn!
Sau đó mình sẽ hướng dẫn cho bạn cách hạch toán!
Nick của mình trong hồ sơ ấy!

H

huongduonghp

Trung cấp
26/3/11
93
1
6
hp
Mọi người ơi hãy trao đổi trên diễn đàn để mọi người cùng tham gia học hỏi với nha
Thân

H

hattieusau

Guest
14/6/11
4
0
0
35
Quang tri
các anh chị cho em hỏi chút xíu, khi công ty xây dựng nhiều công trình thì ta nên tính giá thành từng công trình hay là tính chung luôn.

T

tranthikimhoa

Guest
19/7/10
1
0
1
36
TPHCM
Có ai đang làm kế toán trưởng của công ty xây dựng ko?? cho mình nick chat với, mình muốn hỏi một số điều..huhuhu

Sửa lần cuối:
N

nongdan6886

Guest
5/7/11
1
0
0
khanh hoa
có ai làm kế toán cty tư vấn thiết kế không ? cho mình hỏi vài điều với, vì mình không phải dân kế toán nhưng có một vài thắc mắc về hạch toán công trình. nick của mình nguyenhuytk12002 . cám ơn mọi người trước.

H

haily88

Sơ cấp
26/7/11
12
0
0
35
thai binh
các anh chị cho em hỏi chút xíu, khi công ty xây dựng nhiều công trình thì ta nên tính giá thành từng công trình hay là tính chung luôn.
nếu là các công trình riêng biệt thì bạn phải tính giá thành riêng chứ, nếu không xác định được phần chi phí riêng thì bạn tính chung rồi phân bổ theo tiêu thức phù hợp.
trường hợp này áp dụng cho các công trình có nhiều hạng mục liên quan tới nhau.
không biết mình nói vậy đúng khôg nữa, hì

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Tất cả các vấn đề các bạn hỏi thì nên hỏi ở diễn đàn để mọi ngừoi cùng biết, e rằng add nick để hỏi riêng sẽ khó đấy!
- Giá thành SP xây dựng là giá thành riêng biệt cho từng hạng mục, công trình. Vì vậy nên TK 154, 241,621,622,623,627... phải theo dõi theo hạng mục/công trình.
- Giá thành sản phâm tư vấn cũng làm như xây dựng, theo dõi theo từng hợp đồng, các chi phí chung thì phân bổ.
- Đối với chi phí nhà thầu: Nhà thầu nào làm hạng mục nào thì hạchtoán vào hạng mục đó. Khi thuê nhà thầu phụ, chủ đầu tư hoặc nàh thầu chính đã phải bóc chi phí (trong dự toán) rồi mới tiến hành lựa chọn nhà thầu chứ. Kế toán mà không nắm được việc này thì không được nhé.

D

dhuongjotun3012

Trung cấp
30/9/08
73
0
0
40
đà nẵng
Ðề: Kế toán trong hoạt động xây lắp

Mình đang làm công ty xây dưng, Mới làm lần đầu bối dối quá, chẳng biết xác đinh giá vốn thế nào. Bạn nào có kinh nghiệm nhiều năm làm cty xây dựng giúp mình với.
nick chát của nình nè doanhuong2005@yahoo.com
Mình sẽ cảm on VÀ hậu tạ sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA