Phụ trách về Bảo Hiểm là làm những công việc gì?

• Thread starter 1989lanphuong
  • Ngày gửi
1

1989lanphuong

Guest
17/8/13
108
0
16
Long An
Chào các anh chị, em mới đi làm thôi, và cũng mới được giao phụ trách về bên bảo hiểm. Mà em lại chẳng có kinh nghiệm về công việc này. Anh chi nào đã từng làm vè Bảo hiểm thì truyền cho em chút kinh nghiệm với. Cụ thề như em phài làm gì hàng quý. Ví dụ như cách theo dõi tình hình Bảo hiểm ở cty như thế nào, vào thời gian nào?
Và mình nhận các chứng từ( chẳng hạn như tờ thông báo kết quả đóng bảo hiềm từng quý) vào thời gian nào?
Do em mới đi làm, trong cty chỉ có một mình em là kế toán viên thôi, cho nen mọi việc em đếu phải tự mài mò thôi. Còn Sếp ( kế toán trưởng cty em ) có vẻ không nhiệt tình lắm nên em ko dám hỏi nhiều. Vì nếu có hỏi thì cũng câu, công việc em phụ trách , anh không phụ trách
Mong moi người giúp đỡ

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Ðề: Phụ trách về Bảo Hiểm là làm những công việc gì??

Chào các anh chị, em mới đi làm thôi, và cũng mới được giao phụ trách về bên bảo hiểm. Mà em lại chẳng có kinh nghiệm về công việc này. Anh chi nào đã từng làm vè Bảo hiểm thì truyền cho em chút kinh nghiệm với. Cụ thề như em phài làm gì hàng quý. Ví dụ như cách theo dõi tình hình Bảo hiểm ở cty như thế nào, vào thời gian nào?
Và mình nhận các chứng từ( chẳng hạn như tờ thông báo kết quả đóng bảo hiềm từng quý) vào thời gian nào?
Do em mới đi làm, trong cty chỉ có một mình em là kế toán viên thôi, cho nen mọi việc em đếu phải tự mài mò thôi. Còn Sếp ( kế toán trưởng cty em ) có vẻ không nhiệt tình lắm nên em ko dám hỏi nhiều. Vì nếu có hỏi thì cũng câu, công việc em phụ trách , anh không phụ trách
Mong moi người giúp đỡ
Lao động ký hợp đồng chính thức, tăng đóng BH
Trong tháng, có tăng/ giảm tính tiền cho sếp chuyển tiền chuyển hàng tháng
-Tăng thì nộp thêm tiền.
-Giảm thì bớt tiền, chốt sổ cho người lao động để họ kịp hưởng BHTN
-Nếu có thai sản, ốm đau, tử tuất, tai nạn thì làm cho NLD
Tháng sau lấy thông báo, đối chiếu đúng k (chỗ mình lấy theo tháng)

1

1989lanphuong

Guest
17/8/13
108
0
16
Long An

Em cũng không rõ nữa, nhưng sáng nay em mới lên Bảo hiểm nhận mấy Bảng thông báo đóng BHYT, BHXH,BHTN của các quý 1, 2 năm 2013( chắc chị kế toán trước không lấy về, nên em lấy về 2 Bảng luôn). Vậy Bảng thông báo này hàng quý em mới lên lấy về hả chị.

khonghieu

khonghieu

Trung cấp
16/11/06
108
2
0
TPHCM

Hàng quý em lên BH lấy Bảng thông báo kết quả đóng BHYT,BHXH,BHTN của quý về để đối chiếu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA