"Em xin đề tài" - thực tập kế toán

• Thread starter vothinho
  • Ngày gửi
V

vothinho

Guest
7/3/11
1
0
0
34
duy xuyen quang nam
Em chuẩn bị đi thục tập mà không biét chọn dề tài nào hết.Anh (chị) co thể giúp em đưa ra các đề tài

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn,
Đúng ra bài của bạn, chúng tôi đưa vào bài vi phạm nội quy vì tiêu đề chung chung & không dấu.
Theo mình, bạn nên vào cty mà bạn xin thực tập một thời gian rồi sẽ quyết định làm đề tài nào mà cty đó, theo bạn nghĩ, thuận tiện cho bạn. Bạn đừng nên có suy nghĩ, người khác phải cho bạn tên đề tài rồi sau đó bạn mới tìm kiếm tài liệu liên quan đến tên đề tài. Đó là một "thất sách".

Em chuẩn bị đi thục tập mà không biét chọn dề tài nào hết.Anh (chị) co thể giúp em đưa ra các đề tài
Dear các bạn sinh viên đang đi thực tập và sắp đi thực tập.
Thực tập là một cơ hội tốt để các bạn va chạm với công việc thực tế mà không sợ sai, vì chẳng ai trách sinh viên thực tập. Các bạn chỉ cần nắm vững lý thuyết đã học & nhẫn nại trong công việc.

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi
Oạch Mina ơi !

sao dạo này nhiều bạn SV xin sỏ thế nhỉ ?

Có thuốc chữa cho bệnh này không

Dạo này SV lười hơn mấy năm trước !

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining YM: bacnamtraining

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Bệnh này không có thuốc đặc trị, vì do hệ thống giáo dục học sinh từ nhỏ.
Ngay chính bản thân mình, ngày đi thực tập, cũng chỉ mong kiếm một bài mẫu nào đó copy hoặc dựa vào đó viết như một cái máy.
Nghĩ lại, xấu hổ quá, nên giờ phải giúp đỡ các em, mong tương lai các em không nghĩ về thời gian thực tập xấu hổ như mình.

L

levanninh

Sơ cấp
25/1/10
44
0
0
34
hà đông hà nội
Các bác cũng nên thông cảm cho sinh viên bọn em chứ ,em cũng vừa thực tập xong ,và cũng dựa vào những bài tiểu luận của anh chị khóa trên và chính tại nơi em thực tập .Mình vận dụng những bài trên sáng tạo và hợp lý cũng không phải là chuyện xấu xa gì phải không à?
Còn đây là những đề tài thực tập mà mình thấy trường nào cũng hay có(thường mỗi chương học sẽ là 1 đề tài ):
1.Kế toán vốn bằng tiền.
2.Kế toán các khoản trả trước.
3.Kế toán nguyên vật liệu ,công cụ dụng cụ.
4.Kế toán tài sản cố định.
5.Kế toán lương và các khoản trích theo lương.
6.Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm.
7.Kế toán xác định kết quả kinh doanh và phân phối lợi nhuận
Tùy theo trình độ và điểm mạnh mà mình nên chọn những đề tài hợp lý .
Good luck ! :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA