Giúp đỡ quyết toán thuế TNCN năm 2010

• Thread starter MUNo1
  • Ngày gửi
MUNo1

MUNo1

Sơ cấp
29/3/10
11
0
1
35
Hà Nội
Hiện tại là em đã nộp báo cáo tài chính năm 2010 rồi. Nhưng hôm nay mới biết là không có thuế TNCN thì vẫn phải quyết toán thuế TNCN. Tuy nhiên công ty của em là công ty mới thành lập từ tháng 8 năm 2010, bắt đầu hoạt động từ tháng 9 năm 2010. Nhân viên có 25 người. Tất cả họ trc đây đều đã làm nơi khác chuyển đến, đã có MST. Một vài người làm được 2 - 3 tháng là đã nghỉ việc rồi. Hiện tại chỉ có mỗi em là SV mới ra trường vào công ty làm, em chưa đăng kí MST.
Em nghe nói những người làm không đủ 12 tháng thì sẽ phải tự đi quyết toán thuế TNCN. Vậy công ty em mọi người phải tự đi quyết toán đúng ko ạ? Bây giờ em vẫn chưa làm quyết toán thuế TNCN. Vậy bây giờ em phải làm thế nào ạ?
Em hỏi hơi loằng ngoằng, các bác đọc kĩ rồi giúp em với ! Quá hạn nộp rồi ... :(
Em là con trai, dính vào cái nghề này bất đắc dĩ quá vì làm cho công ty gia đình ! Đau cả đầu :((

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoainhile

Trung cấp
5/7/10
75
1
8
Thủ Đức, HCM
Bạn kiểm tra xem all nhân viên của cty, nếu ai có lương từ 2 cty trở lên thì nhân viên đó
phải tự quyết toán, còn nếu chỉ làm cho cty bạn thì bạn phải nói nhân viên đó làm giấy
ủy quyền để cty bạn quyết toán. Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA