Cách xử lý nhiên liệu tồn kho

• Thread starter vvvinh
  • Ngày gửi
V

vvvinh

Sơ cấp
20/11/09
49
0
6
Tây Nguyên
Chào cả nhà em có vướng mắc này k biết xử lý sao mong mọi người giúp em chut. Chả là máy năm trước kế toan hạch toán nhiên liệu tính giá thành với định mức thấp bây giờ nhiên liệu tồn kho còn quá nhiều k biết xử lý sao? ACE nào biết cách thức xử lý số tồn này chỉ em với. Cảm ơn mọi người nhiều.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tamdnh

Guest
19/3/11
25
0
1
Can tho
năm nay bạn làm định mức lại đi, đ/c xuất tiếp phần chênh lệch với định mức củ đưa vào giá thành năm nay.

D

dinhcong107

Sơ cấp
14/10/09
7
0
0
39
HCM
Bạn kiểm kê nhiên liệu tồn thực tế và xác định chênh lệch tồn kho thực tế và sổ sách để là cơ sở hạch toán vào giá vốn, tuy nhiên chi phí này bạn phải loại trừ khi tính thuế TNDN.

D

ductam0608

Trung cấp
11/12/10
87
1
0
tp hcm
Chào cả nhà em có vướng mắc này k biết xử lý sao mong mọi người giúp em chut. Chả là máy năm trước kế toan hạch toán nhiên liệu tính giá thành với định mức thấp bây giờ nhiên liệu tồn kho còn quá nhiều k biết xử lý sao? ACE nào biết cách thức xử lý số tồn này chỉ em với. Cảm ơn mọi người nhiều.:wall:

Thực tế số tồn kho trên sổ sách thì có nhưng tại kho thì không có phải không bạn?

V

vvvinh

Sơ cấp
20/11/09
49
0
6
Tây Nguyên
Bạn kiểm kê nhiên liệu tồn thực tế và xác định chênh lệch tồn kho thực tế và sổ sách để là cơ sở hạch toán vào giá vốn, tuy nhiên chi phí này bạn phải loại trừ khi tính thuế TNDN.

Nếu mình làm theo cách này thì số thuế đầu vào mình không được khấu trừ nữa, có cách nào đưa vào chi phí hợp lý không? Như bạn tamdnh nói mình cũng định làm vậy nhưng sếp yêu cầu bây giờ mình phải đưa về giá trị hiện có trong kho nên mình cung không biết làm sao nữa. Ai biết chỗ này giúp dùm mình với.:thanx:

D

dangtuan1188

Guest
26/4/11
0
0
0
Ha Noi
Chào các bạn mình có biết 1 phần mềm chia sẻ dể làm nghiệp vụ kế toán:Nhập xuất,phiếu thu-chi và đặc biệt là BÁO CAÓ TÀI CHÍNH nè.Trước đây mình phải dùng excel để làm các thuật toán và làm nhìu việc khác nhưng jo dùng phần mềm của công ty CNS mình thấy làm Báo Cáo thật dễ dàng .hjhj nếu muốn bạn vào cnsvietnam.com nha!.hjhj.dùng thich lắm.Ko được thì mail cho mình nge dangtuan1188@gmail.com . ok chúc 4r thành công.:money:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA