Hợp đồng chuyển nhượng cổ phần

• Thread starter bumti2005
  • Ngày gửi
B

bumti2005

Guest
16/5/05
9
0
0
50
vietnam
Bạn nào có hợp đồng chuyển nhượng cổ phần cho mình xin 1 mẫu được không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
bumti2005 nói:

Bạn này đang buôn cổ phiếu hay là môi giới ck phải ko?
cổ phần cũng là một tài sản phải đăng ký chuyển sở hữu, theo tôi bạn nên xem bộ luật dân sự để tham khảo nội dung hợp đồng chuyển nhượng/ mua bán tài sản.

D

duongcapico

Sơ cấp
27/11/08
11
0
0
41
ha noi
ai có mẫu hợp đồng chuyển nhượng cổ phần cho mình với, mình đang làm thủ tục thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh mà chưa bít nên làm ji? nghe bảo cần có : quyết định, thông báo, biên bản họp hội đồng quản trị, hợp đồng chuyển nhượng cổ phần mà mình chưa có mẫu, mong anh, chị và các bạn júp mình với nhé.

N

nguyentran86

Guest
6/12/08
3
0
0
38
TP.HCM
anh chị ơi có mẫu hợp đồng chuyển nhượng cổ phần, thay đổi thành viên góp vốn cho em với! Cám ơn anh chị

K

khiem0153

Guest
26/3/08
21
0
1
Hanoi
ai có mẫu hợp đồng chuyển nhượng cổ phần cho mình với, mình đang làm thủ tục thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh mà chưa bít nên làm ji? nghe bảo cần có : quyết định, thông báo, biên bản họp hội đồng quản trị, hợp đồng chuyển nhượng cổ phần mà mình chưa có mẫu, mong anh, chị và các bạn júp mình với nhé.
Có phải bạn muốn hỏi về thủ tục chuyển nhượng cổ phần của cổ đông sáng lập. Theo quy định tại Điều 84 khoản 5 Luật Doanh nghiệp 2005, trong thời hạn 03 năm kể từ ngày công ty được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, cổ đông sáng lập có quyền tự do chuyển nhượng cổ phần phổ thông của mình cho cổ đông sáng lập khác hoặc cho người không phải là cổ đông sáng lập nếu được sự chấp thuận của Đại hội đồng Cổ đông công ty. Tuy nhiên, trong 03 năm đầu tiên, các cổ đông sáng lập không được chuyển nhượng hết cổ phần mà phải cùng nhau nắm giữ ít nhất 20% số cổ phần phổ thông.

Trong thời hạn 10 ngày làm việc kể từ ngày quyết định thay đổi, công ty gửi thông báo đến phòng đăng ký kinh doanh nơi công ty đã đăng ký kinh doanh để làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh (Kèm theo thông báo: Biên bản họp Đại hội đồng cổ đông, Quyết định thay đổi, Danh sách cổ đông, Chứng từ chứng minh việc chuyển nhượng)

K

khiem0153

Guest
26/3/08
21
0
1
Hanoi
Đây là một mẫu hợp đồng chuyển nhượng CP, bạn hiệu chỉnh lại thông tin cho phù hợp với Cty mình.

Đính kèm

• HD chuyen nhuong CP(mau).doc
    42.5 KB · Lượt xem: 853
Q

quanghiept

Trung cấp
8/10/08
57
0
0
Ha Noi
ôi! Khi thay đổi đăng ký kinh doanh về vốn của công ty cổ phần không cần phải có hợp đồng chuyển nhượng cổ phần đâu. Chỉ cần thể hiện rõ trong biên bản, danh sách thành viên góp vốn thôi mà. Thông báo tiến đọ vốn góp nữa. Chả cần hợp đồng chuyển nhượng cổ phần đâu.
Cần mẫu về thay đôi thì mail cho tớ: quanghiept@gmail.com

C

ctttngan666

Guest
21/4/09
4
0
0
Tp. HCM
thủ tục thay đổi danh sách cổ đông trong Giấy Phép Kinh Doanh

Anh chị ơi! cho em hỏi: Cty em mới thành lập T01/2009, cty CP có 3 cổ đông, 2 cổ đông (không phải là GĐ) muốn chuyển nhượng toàn bộ vốn góp của mình cho 2 người khác được không? vì em đọc trong diễn đàn nói rằng phải giữ lại 20% vốn góp nhưng do 2 cổ đông đó thực tế không có góp số tiền nào cả nên G Đ muốn thay tên người khác, vậy em phải làm hợp đồng chuyển nhượng và gì nữa, cho em xin những mẫu cần phải làm để chuyển nhượng cổ phần, và thủ tục thay đổi GPKD trong trường hợp này, và báo cáo với Chi cục thuế quản lý như thế nào? Cảm ơn các anh chị.
Mail của em: ngankim607@yahoo.com

Sửa lần cuối:
T

themask

Guest
13/7/08
3
0
0
Hà Nội
ecombis.com
Việc giữ lại 20% cổ phần là các cổ đông sáng lập phải cùng nhau nắm giữ ít nhất 20% cổ phần, chứ k phải riêng một cổ đông phải nắm giữ ít nhất từng đó. Theo tôi trong trường hợp này, giám đốc nên yêu cầu hai người chuẩn bị ra đi chuyển lại toàn bộ cổ phần cho giám đốc, và cho hai người nữa. Hai người mới này nếu cùng góp vốn thì thôi, chứ nếu họ không cùng góp vốn thì chỉ nên để hai người mỗi người giữ 5-10% cp thôi. Phải có biên bản họp hội đồng cổ đông thống nhất về vấn đề đó (vì có chuyển cp cho hai người mới không phải cổ đông sáng lập)

H

honglam1604

Guest
31/1/08
3
0
0
40
TPHCM
Mình đang làm hồ sơ thay đổi cổ đông sáng lập Công ty Cổ phần, đang thiếu mẫu hợp đồng chuyển nhượng cổ phần và biên bản hoàn tất việc chuyển nhượng. Có Bác, Chú, Anh, Chị nào có cho mình xin với. Thanks mọi người.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA