Mua xe đầu kéo đã qua sử dụng

• Thread starter vantaiquynhvy
  • Ngày gửi
V

vantaiquynhvy

Guest
14/3/11
2
0
0
tphcm
Cty của mình mới mua 2 cái đầu kéo container đã qua use, giá mua là 250tr nhưng bên bán chỉ xuất hoá đơn 50tr. Mình phải hạch toán khtscd ntn? Trên hợp đồng mua bán thì để giá là 250tr nhưng xuất hoá đơn là 50tr. vậy mình căn cứ giá trên hợp đồng hay là giá trên hoá đơn. GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MỚI LÀM KT NÊN CHƯA CÓ KN NHIỀU. CẢM ƠN MỌI NGƯỜI RẤT NHIỀU

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang1985

Trung cấp
22/2/11
52
0
0
Hưng Yên
Cty của mình mới mua 2 cái đầu kéo container đã qua use, giá mua là 250tr nhưng bên bán chỉ xuất hoá đơn 50tr. Mình phải hạch toán khtscd ntn? Trên hợp đồng mua bán thì để giá là 250tr nhưng xuất hoá đơn là 50tr. vậy mình căn cứ giá trên hợp đồng hay là giá trên hoá đơn. GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MỚI LÀM KT NÊN CHƯA CÓ KN NHIỀU. CẢM ƠN MỌI NGƯỜI RẤT NHIỀU
Bạn phải căn cứ vào giá ghi trên HĐ. nhưng sao kỳ vậy, HĐ là 250tr mà lại xuất HĐ 50tr. Bạn hỏi lại bên bán xem.
Thân!

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
trên thực tế thì hoá đơn của bạn là 50tr còn hợp đồng là 250tr. Điều đấy cũng dễ hiểu vì bên bán cho bạn đầu vào của 2 xe đó thấp nên ko thể xuất cao đc. Bạn làm 1 hợp đồng ghi 50tr để hợp thức hoá cái hd đó, còn bộ hợp đồng 250tr thì để lưu nội bộ nhé. Thân!

K

KA KA

Guest
20/1/09
1
0
0
tay ninh
Bạn pitsomit nói đúng đó, cty mình kinh doanh vận tải bằng container, nên cũng biết vấn đề này

N

nhuquynhdl

Guest
25/12/10
5
0
1
33
thu duc
chi phí sữa chữa

cty e làm bên vận tải ,vận chuyển container ,cho e hỏi tí , trường hợp sữa chữa xe ,trong đó có :
vỏ xe : 16.800.000
yếm xe : 500.000
ruột xe :1000.000
thì định khoản như thế nào ?
mà các chi phí sưẢ CHỬA XE NÀY NẰM TRÊN MỘT HÓA ĐƠN GTGT
mình phân bổ thẳng luôn hay sao mọi người
có ai chí e vơi?
e mới làm nên không biết ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA