Word 2003 tạo ra file dạng.TMP ko thể xoá?

• Thread starter quynhhuong0291
  • Ngày gửi
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Lúc trước mình sd Microsoft Word 2003 (hay Excel 2003) bình thường, sao bây giờ ko hỉu nó lun tạo file dạng .TMP File (VD: Bangluong082013.xls~RF1dec95.TMP) trên đĩa cứng, cùng với file chính mà đặc biệt là file này rất khó xoá, vậy xin hỏi phải làm sao để nó đừng tạo ra file này nữa, Cám ơn nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Ðề: Word 2003 tạo ra file dạng.TMP ko thể xoá?

File này là File tạm do Office tạo ra khi bạn lam việc với Office. Thường nó tạo ra ở trong User, và có thể ngay trong thư mục có cái file office mà bạn đang dùng. Và khi bạn tắt thì nó tự mất. Giờ nó không mất có thể do Office của bạn lỗi, cũng có thể do Av như Kaspersky, Avg...gây ra. Giờ bạn tắt Office. Restar máy lại rồi xóa nó xem. Hoặc dùng CCleaner để dọn rác.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

File này là File tạm do Office tạo ra khi bạn lam việc với Office. Thường nó tạo ra ở trong User, và có thể ngay trong thư mục có cái file office mà bạn đang dùng. Và khi bạn tắt thì nó tự mất. Giờ nó không mất có thể do Office của bạn lỗi, cũng có thể do Av như Kaspersky, Avg...gây ra. Giờ bạn tắt Office. Restar máy lại rồi xóa nó xem. Hoặc dùng CCleaner để dọn rác.
Mình sau này mới cài Avast Antivirus free ko bit có fải nó gây ra hay ko, phải khởi động lại máy mới xóa được, chỉ hơi bực mình một chút, Cám ơn bạn nha

K

ketoanvision

Guest
30/8/13
12
1
8
35
Thanh Hóa

Hii máy của bạn đã nhiễm viruts rùi, dùng thời gian nua bạn cài lại win thì lại bt thui

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Hii máy của bạn đã nhiễm viruts rùi, dùng thời gian nua bạn cài lại win thì lại bt thui
Đúng là máy mình bị virus mình cài Avast vào quét nó cách ly 4 file bị nhiễm ra, sau bây giờ Office vẫn bị, bây giờ mình cài Office 2003 đè lên đc ko bạn, chứ cài lại win mìh ko bít, hi

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Đúng là máy mình bị virus mình cài Avast vào quét nó cách ly 4 file bị nhiễm ra, sau bây giờ Office vẫn bị, bây giờ mình cài Office 2003 đè lên đc ko bạn, chứ cài lại win mìh ko bít, hi

Vì bạn không biết cài lại Windows. Nên mình tạm thời có những cách sau để khắc phục.
- Bạn tải Kaspersky về cài vào và FullScan.
- Sau đó gỡ Office ra. Cài lại bản Office mà bạn muốn dùng.
Vì cài lại Windows thì bạn sẽ phải cài lại rất nhiều thứ. Do vậy giải pháp trên tạm thời dùng trong lúc này. Nếu bạn ở Huế. Mình sẽ cài Windows + Soft Free cho bạn. Bạn muốn mình có thể HD cài chi tiết và đầy đủ Free.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Vì bạn không biết cài lại Windows. Nên mình tạm thời có những cách sau để khắc phục.
- Bạn tải Kaspersky về cài vào và FullScan.
- Sau đó gỡ Office ra. Cài lại bản Office mà bạn muốn dùng.
Vì cài lại Windows thì bạn sẽ phải cài lại rất nhiều thứ. Do vậy giải pháp trên tạm thời dùng trong lúc này. Nếu bạn ở Huế. Mình sẽ cài Windows + Soft Free cho bạn. Bạn muốn mình có thể HD cài chi tiết và đầy đủ Free.
Cám ơn bạn nha, cái này sao thấy rắc rối uá, để mình mang ra dịch vụ nhờ họ làm vậy, lở làm mất hết dữ liệu thì càng nguy to.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA