Hàng nhập khẩu chưa thông quan nhưng đã xuất hóa đơn

• Thread starter oanhhuynhtlqn
  • Ngày gửi
O

oanhhuynhtlqn

Trung cấp
4/1/12
97
1
16
hcm
Em chào anh chị.
Công ty em có nhập lô hàng từ Hàn Quốc, chưa có kết quả kiểm định , chưa thông quan nhưng em đã lỡ xuất hóa đơn bán ra cho lô hàng này, giờ em không biết làm sao, ah chị nào có cách gì giải quyết không giúp em với ạ.
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cua Coi

Guest
23/1/08
10
3
0
38
Hà Nội
Ðề: Hàng nhập khẩu chưa thông quan nhưng đã xuất hóa đơn

Em chào anh chị.
Công ty em có nhập lô hàng từ Hàn Quốc, chưa có kết quả kiểm định , chưa thông quan nhưng em đã lỡ xuất hóa đơn bán ra cho lô hàng này, giờ em không biết làm sao, ah chị nào có cách gì giải quyết không giúp em với ạ.
Em cảm ơn.

Hàng chưa được thông quan là chưa có tờ khai hải quan nhập khẩu, về nguyên tắc thì số hàng này cũng chưa được ra khỏi kho của Hải Quan thì làm sao bạn có hàng giao cho khách mà xuất hđ nhỉ. Hay bạn xuất hđ trước sau đó giao hàng sau.
Nếu vậy thì bạn chỉ còn cách là hủy hóa đơn đã xuất đi thôi.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Em chào anh chị.
Em cảm ơn.

Theo VAS 14 - Về điều kiện ghi nhận doanh thu và Theo TT153 về thời điểm xuất hóa đơn

Bạn chưa đủ điều kiện ghi nhận doanh thu và thời gian xuất hóa đơn cũng không đúng

Có thể bị phạt trong việc sử dụng hóa đơn

Hơn nữa doanh nghiệp bị thiệt vì đáng nhẽ chưa phải nộp VAT đầu ra, bạn xuất sớm phải nộp sớm hơn

Thân

O

oanhhuynhtlqn

Trung cấp
4/1/12
97
1
16
hcm

Dạ chưa có thông quan nhưng hàng hóa đã được mang về kho rồi, nên bên em vẫn bán bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA