Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



Trang 1/4 1234 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 36
23,439 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của freelancer
    Tham gia ngày
    Aug 2011
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Tuổi
    36
    Bài gửi
    194
    Post Thanks / Like
    freelancer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

    Về thực hiện Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính:

    - Trường hợp trước ngày 01/7/2013 cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo quy định tại Điều 1 Thông tư số 113/2011/TT-BTC ngày 04/8/2011 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Thông tư số 62/2009/TT-BTC ngày 27/3/2009, Thông tư số 02/2010/TT-BTC ngày 11/01/2010 và Thông tư số 12/2011/TT-BTC ngày 26/01/2011, thì cá nhân làm cam kết theo mẫu số 23/CK-TNCN nêu trên gửi tổ chức trả thu nhập để làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ thuế TNCN.

    - Các trường hợp phát sinh từ ngày 01/7/2013 trở đi, ngày Nghị định số 65/2013/NĐ-CP ngày 27/6/2013 có hiệu lực thi hành: Hiện nay, Bộ Tài chính chưa ban hành Thông tư hướng dẫn thực hiện các quy định của Luật và Nghị định liên quan đến nội dung thuế TNCN sửa đổi, bổ sung, trong đó có việc hướng dẫn thực hiện Bản cam kết thu nhập nêu trên. Vậy thì làm theo mẫu cam kết nào các Anh/Chị ?

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

    Freelancer.
    Let's expertise work for you.
    Email : Dailythue24h@yahoo.com.vn

  2. Thanks yuriha thanked for this post
  3. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  4. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-09-2013, 18:30 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi freelancer Xem bài
    Về thực hiện Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính:

    - Trường hợp trước ngày 01/7/2013 cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo quy định tại Điều 1 Thông tư số 113/2011/TT-BTC ngày 04/8/2011 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Thông tư số 62/2009/TT-BTC ngày 27/3/2009, Thông tư số 02/2010/TT-BTC ngày 11/01/2010 và Thông tư số 12/2011/TT-BTC ngày 26/01/2011, thì cá nhân làm cam kết theo mẫu số 23/CK-TNCN nêu trên gửi tổ chức trả thu nhập để làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ thuế TNCN.

    - Các trường hợp phát sinh từ ngày 01/7/2013 trở đi, ngày Nghị định số 65/2013/NĐ-CP ngày 27/6/2013 có hiệu lực thi hành: Hiện nay, Bộ Tài chính chưa ban hành Thông tư hướng dẫn thực hiện các quy định của Luật và Nghị định liên quan đến nội dung thuế TNCN sửa đổi, bổ sung, trong đó có việc hướng dẫn thực hiện Bản cam kết thu nhập nêu trên. Vậy thì làm theo mẫu cam kết nào các Anh/Chị ?
    Dùng tạm mẫu này nè em Mẫu do Tổng Giám Đốc VTM phát hành
    Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  5. Thanks freelancer thanked for this post
  6. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-09-2013, 18:34 #3
    Thông tư 111/2013/TT-BTC hướngd ẫn thế này thì áp kiểu gì chỉ còn chờ và đợi mà thôi, trước mắt cứ khấu trừ 10%
    Trường hợp cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo tỷ lệ nêu trên nhưng ước tính tổng mức thu nhập chịu thuế của cá nhân sau khi trừ gia cảnh chưa đến mức phải nộp thuế thì cá nhân có thu nhập làm cam kết (theo mẫu ban hành kèm theo văn bản hướng dẫn về quản lý thuế) gửi tổ chức trả thu nhập để tổ chức trả thu nhập làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ thuế thu nhập cá nhân.

    Căn cứ vào cam kết của người nhận thu nhập, tổ chức trả thu nhập không khấu trừ thuế. Kết thúc năm tính thuế, tổ chức trả thu nhập vẫn phải tổng hợp danh sách và thu nhập của những cá nhân chưa đến mức khấu trừ thuế (vào mẫu ban hành kèm theo văn bản hướng dẫn về quản lý thuế) và nộp cho cơ quan thuế. Cá nhân làm cam kết phải chịu trách nhiệm về bản cam kết của mình, trường hợp phát hiện có sự gian lận sẽ bị xử lý theo quy định của Luật quản lý thuế.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  7. Thanks freelancer thanked for this post
  8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của freelancer
    Tham gia ngày
    Aug 2011
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Tuổi
    36
    Bài gửi
    194
    Post Thanks / Like
    freelancer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-09-2013, 11:35 #4
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mrvanthuc Xem bài
    Thông tư 111/2013/TT-BTC hướngd ẫn thế này thì áp kiểu gì chỉ còn chờ và đợi mà thôi, trước mắt cứ khấu trừ 10%
    Thông tư 111 chưa có hiệu lực vậy sao a Thức dám trừ 10% của người lao động nếu họ có làm mẫu cam kết số 23/CK-TNCN theo TT28/2011/TT-BTC để áp dụng chứ ! coi chừng người lao động họ kiện lại a đó !
    Freelancer.
    Let's expertise work for you.
    Email : Dailythue24h@yahoo.com.vn

  9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Nguyen Thanh Chuong
    Tham gia ngày
    Oct 2009
    Địa chỉ
    ho chi minh
    Tuổi
    32
    Bài gửi
    91
    Post Thanks / Like
    Nguyen Thanh Chuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-09-2013, 13:36 #5
    Thông tư Thuế TNCN mới là gì vậy? ai biết có thể tóm tắt tổng ý chính được hông?

  10. Moderator Hình đại diện của Vân Nguyễn
    Tham gia ngày
    Apr 2012
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    474
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add Vân Nguyễn on Facebook
    Vân Nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-09-2013, 14:42 #6
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Nguyen Thanh Chuong Xem bài
    Thông tư Thuế TNCN mới là gì vậy? ai biết có thể tóm tắt tổng ý chính được hông?
    Hihi, thông tư mới nhất về thuế TNCN là thông tư số 111/2013/TT-BTC hướng dẫn thực hiện luật thuế thu nhập cá nhân và nghị định số 65/2013/NĐ-CP của Chính Phủ quy định chi tiết một số điều luật thuế thu nhập cá nhân và luật sửa đổi, bổ sung một số điều của luật thuế Thu Nhập Cá Nhân, trong đó có những nội dung mới như tăng mức giảm trừ gia cảnh, những cá nhân muốn làm bản cam kết 23 phải có mã số thuế.....để biết đúng hay không bạn xem thêm nhé:
    http://www.webketoan.vn/thong-tu-111...chinh-phu.html.
    Thân
    : 030:Em gái của Web

  11. Thanks ngochachiki thanked for this post
    Likes ngochachiki liked this post
  12. Thành viên cấp cao Hình đại diện của connick
    Tham gia ngày
    Aug 2007
    Địa chỉ
    qn
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    244
    Post Thanks / Like
    connick vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-09-2013, 09:28 #7
    Mình cũng đang thắc mắc cái này. Từ trước đến giowf cty mình đều cho công nhân làm cam kết 23 với mức thu nhập năm không quá 48 triệu. Giờ không biết làm thế nào

  13. miêu tẩy diện Hình đại diện của phongthanhtp
    Tham gia ngày
    Aug 2005
    Địa chỉ
    đất võ trời văn
    Bài gửi
    1,199
    Post Thanks / Like
    phongthanhtp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-09-2013, 09:35 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi freelancer Xem bài
    Các trường hợp phát sinh từ ngày 01/7/2013 trở đi, ngày Nghị định số 65/2013/NĐ-CP ngày 27/6/2013 có hiệu lực thi hành: Hiện nay, Bộ Tài chính chưa ban hành Thông tư hướng dẫn thực hiện các quy định của Luật và Nghị định liên quan đến nội dung thuế TNCN sửa đổi, bổ sung, trong đó có việc hướng dẫn thực hiện Bản cam kết thu nhập nêu trên. Vậy thì làm theo mẫu cam kết nào các Anh/Chị ?
    Tại Khánh Hòa, trong khi chờ TT mới, thì vẫn dùng mẫu 23, theo TT 28/2011:
    Các tổ chức, cá nhân trả tiền công, tiền thù lao, tiền chi khác cho cá nhân cư trú không ký hợp đồng lao động hoặc ký hợp đồng lao động dưới ba (03) tháng có tổng mức trả thu nhập từ 2.000.000 đồng/lần trở lên thì phải khấu trừ thuế theo mức 10% trên thu nhập trước khi trả cho cá nhân. (không phân biệt có MST hay không có MST).

    Trường hợp cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo tỷ lệ nêu trên nhưng ước tính tổng mức thu nhập chịu thuế của cá nhân sau khi trừ gia cảnh chưa đến mức phải nộp thuế thì cá nhân có thu nhập làm cam kết (theo mẫu ban hành kèm theo văn bản hướng dẫn về quản lý thuế) gửi tổ chức trả thu nhập để tổ chức trả thu nhập làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ thuế thu nhập cá nhân. Mẫu này là mẫu số 23/CK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 nhưng cá nhân làm cam kết theo hướng dẫn tại điểm này phải đăng ký thuế và có mã số thuế tại thời điểm cam kết nếu không đáp ứng yêu cầu trên thì phải khấu trừ thuế trước khi chi trả thu nhập.
    Xem tại đây
    Người ta có nhiều nơi để đến
    nhưng chỉ có 1 chốn để quay về...

  14. Thành viên cấp cao Hình đại diện của connick
    Tham gia ngày
    Aug 2007
    Địa chỉ
    qn
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    244
    Post Thanks / Like
    connick vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-09-2013, 09:57 #9
    Vấn đề là mẫu 23 là cam kết thu nhập tính theo năm. Với các năm trước là cam kết không quá 48 triệu/năm thì ok. Vậy năm nay thì cam kết là bao nhiêu?
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phongthanhtp Xem bài
    Tại Khánh Hòa, trong khi chờ TT mới, thì vẫn dùng mẫu 23, theo TT 28/2011:

    Xem tại đây

  15. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-09-2013, 10:12 #10
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi freelancer Xem bài
    Thông tư 111 chưa có hiệu lực vậy sao a Thức dám trừ 10% của người lao động nếu họ có làm mẫu cam kết số 23/CK-TNCN theo TT28/2011/TT-BTC để áp dụng chứ ! coi chừng người lao động họ kiện lại a đó !
    Từ 01/07/2013 các mẫu cam kết 23 theo TT28/2011/TT-BTC không còn hiệu lực nữa em ơi
    Ai nói từ 01/07/2013 thông tư 111/2013/TT-BTC chưa có hiệu lực? CHo là chưa có hiệu lực đi nữa thì áp dụng công văn 8817 bụp 10%
    Điều 29. Hiệu lực thi hành
    1. Thông tư này có hiệu lực kể từ ngày 01 tháng 10 năm 2013.
    Các nội dung về chính sách thuế thu nhập cá nhân quy định tại Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế thu nhập cá nhân và Nghị định số 65/2013/NĐ-CP hiệu lực từ thời điểm Luật, Nghị định có hiệu lực (01/7/2013).
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

mẫu bản cam kết

Mau Ban cam ket

bản cam kết mẫu

mau cam ket 23

Cam ket 23

mẫu 23ck-tncnmẫu cam kếtban cam ket thu nhap ca nhancach viet ban cam ket23bck-tncnmau cam ketmẫu cam kết 23mẫu 23bck-tncnmẫu số 23bck-tncn mẫu cam kết 23 mới nhấtmẫu số 23ck-tncnban cam ket thue tncncam kết 23ban cam ket 23mẫu 23ck-tncn mới nhấtBan cam ket ca nhanmau 23 thong tu 28mẫu số 23bck-tncn mới nhấthuong dan viet ban cam ketmẫu cam kết thu nhập cá nhân