Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ? - Trang 2

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



Trang 2/4 đầuđầu 1234 CuốiCuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 36
23,210 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của freelancer
    Tham gia ngày
    Aug 2011
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Tuổi
    36
    Bài gửi
    194
    Post Thanks / Like
    freelancer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN từ ngày 01/07/2013 ?

    Về thực hiện Bản cam kết mẫu số 23/CK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính:

    - Trường hợp trước ngày 01/7/2013 cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo quy định tại Điều 1 Thông tư số 113/2011/TT-BTC ngày 04/8/2011 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Thông tư số 62/2009/TT-BTC ngày 27/3/2009, Thông tư số 02/2010/TT-BTC ngày 11/01/2010 và Thông tư số 12/2011/TT-BTC ngày 26/01/2011, thì cá nhân làm cam kết theo mẫu số 23/CK-TNCN nêu trên gửi tổ chức trả thu nhập để làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ thuế TNCN.

    - Các trường hợp phát sinh từ ngày 01/7/2013 trở đi, ngày Nghị định số 65/2013/NĐ-CP ngày 27/6/2013 có hiệu lực thi hành: Hiện nay, Bộ Tài chính chưa ban hành Thông tư hướng dẫn thực hiện các quy định của Luật và Nghị định liên quan đến nội dung thuế TNCN sửa đổi, bổ sung, trong đó có việc hướng dẫn thực hiện Bản cam kết thu nhập nêu trên. Vậy thì làm theo mẫu cam kết nào các Anh/Chị ?

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

    Freelancer.
    Let's expertise work for you.
    Email : Dailythue24h@yahoo.com.vn

  2. Thanks yuriha thanked for this post
  3. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  4. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-09-2013, 10:13 #11
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phongthanhtp Xem bài
    Tại Khánh Hòa, trong khi chờ TT mới, thì vẫn dùng mẫu 23, theo TT 28/2011:

    Xem tại đây
    Cái này tại Khánh hòa còn TPHCM thì chờ
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của phuonguyen189
    Tham gia ngày
    Jan 2011
    Địa chỉ
    hue
    Bài gửi
    26
    Post Thanks / Like
    phuonguyen189 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-09-2013, 15:50 #12
    Tại điểm i, Khoản 1, Điều 25 thông tư 111/2013/TT-BTC quy định:
    i.Khấu trừ thuế đối với một số trường hợp khác
    Các tổ chức, cá nhân trả tiền công, tiền thù lao, tiền chi khác cho cá nhân cư trú không ký hợp đồng lao động (theo hướng dẫn tại điểm c, d, khoản 2, Điều 2 Thông tư này) hoặc ký hợp đồng lao động dưới ba (03) tháng có tổng mức trả thu nhập từ hai triệu (2.000.000) đồng/lần trở lên thì phải khấu trừ thuế theo mức 10% trên thu nhập trước khi trả cho cá nhân.
    Trường hợp cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo tỷ lệ nêu trên nhưng ước tính tổng mức thu nhập chịu thuế của cá nhân sau khi trừ gia cảnh chưa đến mức phải nộp thuế thì cá nhân có thu nhập làm cam kết (theo mẫu ban hành kèm theo văn bản hướng dẫn về quản lý thuế) gửi tổ chức trả thu nhập để tổ chức trả thu nhập làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ thuế thu nhập cá nhân.
    Các anh chị cho em hỏi, nếu lao động thời vụ dưới 3 tháng, lương 3-4 triệu/tháng, vẫn được đăng kí giảm trừ gia cảnh cho bản thân và cho người phụ thuộc phải không?
    Bản cam kết mà thông tư nhắc đến có phải là thông tư 23?? Vậy khi đã làm cam kết thì không khấu trừ 10% phải không ạ?
    văn bản quy định như thế, áp dụng vào trường hợp người lao động này, áp dụng thế nào cho đúng.
    Cảm ơn mọi người!

  6. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-09-2013, 19:44 #13
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phuonguyen189 Xem bài
    Tại điểm i, Khoản 1, Điều 25 thông tư 111/2013/TT-BTC quy định:
    i.Khấu trừ thuế đối với một số trường hợp khác
    Các tổ chức, cá nhân trả tiền công, tiền thù lao, tiền chi khác cho cá nhân cư trú không ký hợp đồng lao động (theo hướng dẫn tại điểm c, d, khoản 2, Điều 2 Thông tư này) hoặc ký hợp đồng lao động dưới ba (03) tháng có tổng mức trả thu nhập từ hai triệu (2.000.000) đồng/lần trở lên thì phải khấu trừ thuế theo mức 10% trên thu nhập trước khi trả cho cá nhân.
    Trường hợp cá nhân chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế theo tỷ lệ nêu trên nhưng ước tính tổng mức thu nhập chịu thuế của cá nhân sau khi trừ gia cảnh chưa đến mức phải nộp thuế thì cá nhân có thu nhập làm cam kết (theo mẫu ban hành kèm theo văn bản hướng dẫn về quản lý thuế) gửi tổ chức trả thu nhập để tổ chức trả thu nhập làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ thuế thu nhập cá nhân.
    Các anh chị cho em hỏi, nếu lao động thời vụ dưới 3 tháng, lương 3-4 triệu/tháng, vẫn được đăng kí giảm trừ gia cảnh cho bản thân và cho người phụ thuộc phải không?
    Bản cam kết mà thông tư nhắc đến có phải là thông tư 23?? Vậy khi đã làm cam kết thì không khấu trừ 10% phải không ạ?
    văn bản quy định như thế, áp dụng vào trường hợp người lao động này, áp dụng thế nào cho đúng.
    Cảm ơn mọi người!
    Thông tư này nhắc tới là thông tư thay thế thông tư 28/2011/TT-BTC đó bạn hiền, chờ đợi là hạnh phúc
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của embe2211
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    24
    Post Thanks / Like
    embe2211 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-10-2013, 23:02 #14
    Nếu cứ chờ đợi như bác Thức nói thì Văn tèo hết à? Khấu trừ vào lương của người lao động hàng tháng cũng phải có căn cứ chứ, ko khấu trừ nhỡ sau này thay đổi cũng chết? Hay cho ng lao động chờ thông tư ra rồi mới lấy lương, mới khấu trừ hay ko? người nông dân biết làm gì bây giờ nhỉ?

  8. Likes mrvanthuc liked this post
  9. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-10-2013, 21:53 #15
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi embe2211 Xem bài
    Nếu cứ chờ đợi như bác Thức nói thì Văn tèo hết à? Khấu trừ vào lương của người lao động hàng tháng cũng phải có căn cứ chứ, ko khấu trừ nhỡ sau này thay đổi cũng chết? Hay cho ng lao động chờ thông tư ra rồi mới lấy lương, mới khấu trừ hay ko? người nông dân biết làm gì bây giờ nhỉ?
    Cơ quan thuế kêu chờ chứ mrvanthuc làm sao kêu chờ được bạn hiền?
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  10. Thanks connick thanked for this post
  11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của connick
    Tham gia ngày
    Aug 2007
    Địa chỉ
    qn
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    244
    Post Thanks / Like
    connick vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-10-2013, 10:43 #16
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mrvanthuc Xem bài
    Cơ quan thuế kêu chờ chứ mrvanthuc làm sao kêu chờ được bạn hiền?
    Mình cũng đang chờ cái này. Mọi năm cty chỉ làm mỗi cái báo cáo quyết toán thuế TNCN theo năm vì không ai TN quá 4 triệu/ tháng + làm cam kết 23 với cam kết không quá 48 triệu năm. Giờ năm nay chưa biết được phép làm mẫu 23 với tối đa bap nhiêu/ năm nữa

  12. Thành viên Hình đại diện của chunglevn
    Tham gia ngày
    Aug 2010
    Địa chỉ
    Bình Dương
    Tuổi
    28
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    chunglevn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    29-11-2013, 10:46 #17
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mrvanthuc Xem bài
    Thông tư này nhắc tới là thông tư thay thế thông tư 28/2011/TT-BTC đó bạn hiền, chờ đợi là hạnh phúc
    Cho đến giờ đã có mẫu cam kết mới chưa anh Thức? Em chờ mỏi cả mắt luôn, híc

  13. Thành viên cấp cao Hình đại diện của bop bi
    Tham gia ngày
    Apr 2013
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    23
    Bài gửi
    106
    Post Thanks / Like
    bop bi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    29-11-2013, 11:05 #18
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phongthanhtp Xem bài
    Tại Khánh Hòa, trong khi chờ TT mới, thì vẫn dùng mẫu 23, theo TT 28/2011:

    Xem tại đây
    Hic,sao mà lại phức tạp thế nhỉ , ko đọc bài viết của mọi người thì e cứ tưởng là làm cái cam kết 23 và người làm cam kết phải có mst là ok thôi.Ai ngờ lại chờ mẫu mới nữa.haiz

  14. Thành viên cấp trung Hình đại diện của honglinhhcb
    Tham gia ngày
    Sep 2013
    Địa chỉ
    Bình Định
    Tuổi
    22
    Bài gửi
    9
    Post Thanks / Like
    honglinhhcb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-12-2013, 14:54 #19
    Mọi người cho em hỏi đến nay mình có thể dùng mẫu cam kết 23 theo thông tư 156 (tăng số tiền cam kết lên 108tr/năm) hay phải đợi qua năm 2014?

  15. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-12-2013, 20:56 #20
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi honglinhhcb Xem bài
    Mọi người cho em hỏi đến nay mình có thể dùng mẫu cam kết 23 theo thông tư 156 (tăng số tiền cam kết lên 108tr/năm) hay phải đợi qua năm 2014?
    Em dùng mẫu cam kết 23 theo thông tư 156/2013/TT-BTC để làm cam kết từ 01/07/2013
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  16. Thanks honglinhhcb thanked for this post
    Likes honglinhhcb, ponypony liked this post

Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 2 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 2 khách)

Visitors found this page by searching for:

mẫu bản cam kết

Mau Ban cam ket

bản cam kết mẫu

mau cam ket 23

Cam ket 23

mẫu 23ck-tncnmẫu cam kếtban cam ket thu nhap ca nhancach viet ban cam ket23bck-tncnmau cam ketmẫu 23bck-tncnmẫu cam kết 23mẫu số 23bck-tncn mẫu cam kết 23 mới nhấtban cam ket 23mẫu 23ck-tncn mới nhấtmẫu số 23ck-tncncam kết 23ban cam ket thue tncnmẫu số 23bck-tncn mới nhấtmau 23 thong tu 28huong dan viet ban cam ketBan cam ket ca nhanmau so 23ck-tncn moi nhat