Sử dụng định mức xăng dầu ô tô được cấp cho đơn vị không có xe ô tô

• Thread starter misstron
  • Ngày gửi
M

misstron

Sơ cấp
14/5/10
20
0
1
tuyen quang
thủ tục thuê xe và Sử dụng ô tô thuê trong đơn vị hcsn như thế nào ?

Chào các anh, chi!
Đơn vị em chưa có xe ô tô, bây giờ muốn thuê xe ô tô (chi phí sẽ chi bằng nguồn kinh phi thường xuyên) sử dụng xăng xe bẳng nguồn dự toán kinh phí thường xuyên được cấp (50tr/năm).. em chưa biết như vậy có được không? và có văn bản nào quy định về điều này ko? mong mọi ng giúp em.. thank nhìu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Ðề: Sử dụng ô tô thuê trong đơn vị hcsn...help!!

Đơn vị chưa có xe ô tô và có nhu cầu thì vẫn được thuê xe ô tô công tác, bạn làm đầy đủ thủ tục, khảo giá xét giá để lựa chọn và ký hợp đồng với đơn vị thuê xe là được. Việc sử dụng xe như thế nào thì nên quy định đối tượng sử dụng và sử dụng trong trường hợp như thế nào

M

misstron

Sơ cấp
14/5/10
20
0
1
tuyen quang
Chào anh(chị)!
Em hiện đang công tác tại 1 đơn vị hành chính sự nghiệp. Đơn vị em có phụ cấp lãnh đạo 0,7 được cấp khoản định mức xăng xe ô tô 50 tr, nhưng đơn vị em chưa có xe ô tô. Xin anh (chị) cho em hỏi: đơn vị em có thể mượn (thuê) xe ô tô về để sử dụng khoản xăng dầu 50 tr đã được cấp hay không?
Cảm ơn anh (chị)

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Sử dụng định mức xăng dầu ô tô được cấp cho đơn vị không có xe ô tô

Chào anh(chị)!
Em hiện đang công tác tại 1 đơn vị hành chính sự nghiệp. Đơn vị em có phụ cấp lãnh đạo 0,7 được cấp khoản định mức xăng xe ô tô 50 tr, nhưng đơn vị em chưa có xe ô tô. Xin anh (chị) cho em hỏi: đơn vị em có thể mượn (thuê) xe ô tô về để sử dụng khoản xăng dầu 50 tr đã được cấp hay không?
Cảm ơn anh (chị)

Thực tế bạn phải có mượn xe, thuê xe... thì mới tính

Nếu không có xe sao được tính

N

nguyenthuydao

Trung cấp
27/8/13
58
1
0
tp.sơnla

Nếu muốn được trợ cấp 50tr tiền xăng dầu đó bạn phải có hợp đồng thuê xe khô, bên cho thuê xe là bên A sếp bạn là bên B, điều khoản hợp đồng ghi rõ bên B sẽ chịu nguyên vật liệu( đổ xăng) thì mới được tính chứ. Nếu sếp bạn không có xe cũng không thuê xe thì lấy gì mà tính xăng?

M

misstron

Sơ cấp
14/5/10
20
0
1
tuyen quang

Có văn bản nào hướng dẫn V/v đơn vị được cấp định mức xăng xe ô tô nhưng không có xe ô tô được thuê xe ô tô về sử dụng định mưc xăng xe được cấp ko ạ?

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

đương nhiên là thuê xe thì phải kéo theo chi phí xăng xe phát sinh rồi, điều này là hợp lý cần chi phải có văn bản quy định điều này.
Về định mức xăng xe ô tô còn phải căng cứ vào chủng loại, đặc điểm xe đó thì mới tính được số lượng xăng xe tiêu thụ bao nhiêu, có xe chạy bằng xăng, có xe chạy bằng dầu DO
số km chạy tương đương bao nhiêu lít xăng tiêu thụ, số giờ hoạt động không tải (xe nổ máy kg chạy) tiêu thụ bao nhiêu xăng .... ---> từ đó mới tính dc đính mức tiêu hao xăng xe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA