Thuế về nhập hàng Laptop & PC đã qua sử dụng

• Thread starter ngocanh260506
  • Ngày gửi
N

ngocanh260506

Sơ cấp
13/4/11
14
0
1
Tp.HCM
Mình nhâp hàng Laptop & PC & Mobile đã qua sử dụng từ nước ngoài về việt nam bán. Nhưng mình lại không biết hải quan tính thuế như thế nào nửa. Mình không biết là hàng hóa củ bao nhiêu phần trăm thì được nhập vào việt nam nửa.Mong các anh/chị giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình nhâp hàng Laptop & PC & Mobile đã qua sử dụng từ nước ngoài về việt nam bán. Nhưng mình lại không biết hải quan tính thuế như thế nào nửa. Mình không biết là hàng hóa củ bao nhiêu phần trăm thì được nhập vào việt nam nửa.Mong các anh/chị giúp mình với

Hàng cũ đã qua sử dụng:

Mã HS 8471
TT 43/2009/TT-BTTTT

Máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng; đầu đọc từ hay đầu đọc quang, máy truyền dữ liệu lên các phương tiện truyền dữ liệu dưới dạng mã hóa và máy xử lý những dữ liệu này, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác

8471.30.20.00: máy tính xách tay, ...

Thuộc danh mục cấm nhập khẩu theo Thông tư số 43/2009/TT-BTTTT của Bộ Thông tin và Truyền thông.

Tuy nhiên bạn lưu ý:
- Máy tính xách tay và màn hình, máy thu hình IP, dạng LED/ OLED không thuộc Danh mục này nếu có thời hạn không quá 3 năm kể từ ngày sản xuất đến ngày mở Tờ khai Hải quan.

Nếu muốn làm mã hàng này, bạn nên tìm hiểu kỹ về thông tư trên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA