Phân bổ thuế Gtgt như thế nào?đầu vào như thế nào?

• Thread starter phamduypn
  • Ngày gửi
P

phamduypn

Trung cấp
27/5/10
157
0
16
36
hcm
Mình có vần đề như thế này: Cty mình có 2 mặt hàng : chịu thuế và không chịu thuế, hàng tháng mình phải phân bổ, điêu này mình đã rõ, nhưng cuối năm phân bổ lại, theo thông tư 129 thì phân bổ lại vào PL 01/4B-GTGT vào tháng 03 năm sau, nhưng mình không biết khi phân bổ lại năm 2010 ra số liệu (3.257.328đ) mình đưa vào chỉ tiêu nào, trong tờ khai tháng 03, hay ở phụ lục khác, mục nào, còn nữa vậy trong sổ sách của tháng 03 mình hạch toán thế nào. Mong các bạn trong diễn đàn chỉ giúp mình đang đau hết cả đầu,

Các ban ơi trả lời giúp với.mình dang gấp làm trong tháng 03 này

Mình có vần đề như thế này: Cty mình có 2 mặt hàng : chịu thuế và không chịu thuế, hàng tháng mình phải phân bổ, điêu này mình đã rõ, nhưng cuối năm phân bổ lại, theo thông tư 129 thì phân bổ lại vào PL 01/4B-GTGT vào tháng 03 năm sau, nhưng mình không biết khi phân bổ lại năm 2010 ra số liệu (3.257.328đ) mình đưa vào chỉ tiêu nào, trong tờ khai tháng 03, hay ở phụ lục khác, mục nào, còn nữa vậy trong sổ sách của tháng 03 mình hạch toán thế nào. Mong các bạn trong diễn đàn chỉ giúp mình đang đau hết cả đầu,

Các ban ơi trả lời giúp với.mình dang gấp làm trong tháng 03 này

Các ban ơi trả lời giúp với.mình dang gấp làm trong tháng 03 này[/QUOTE]

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamduypn

Trung cấp
27/5/10
157
0
16
36
hcm
Hình như chang co ai giúp mình hết, hiiiiiiiiiiiiii

H

hanhltt

Guest
27/11/09
12
0
0
41
hà nội
Hic, bạn ơi bạn đã làm được chưa? Mình cũng đang gặp vấn đề y chang bạn đang không biết thế nào. Mình đọc trong hướng dẫn mẫu 01-4B thì chỉ tiêu 7 sẽ được ghi vào chỉ tiêu 23. Nhưng trong tháng 3 bên mình không có phát sinh đầu vào, đầu ra mà chỉ tiêu 7 của mình cũng (âm). Đang không biết sẽ ghi thế nào vào chỉ tiêu 23 đây. Ghi (âm) thì không được vì mình đã mang đi nộp họ bảo sai.
Huuuuuuuu...Bạn làm rồi hướng dẫn mình với nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA