Thông báo tài khoản ngân hàng cho chi cục thuế - Trang 2

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




Trang 2/8 đầuđầu 123456 ... CuốiCuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 72
11,005 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyentruongtien
    Tham gia ngày
    May 2010
    Địa chỉ
    hà nội
    Bài gửi
    38
    Post Thanks / Like
    nguyentruongtien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-09-2013, 14:36 #1
    Xin chào mọi người!
    Theo NDD/2013/NĐ-CP ngày 22/07/2013 thì nếu chưa thông báo tài khoản ngân hàng cho chi cục thuế thì phải thông báo chậm nhất là ngày 31/12/2013. Có ái đã nộp chưa vậy? Cho mình hỏi ở chi cục thuế Cầu Giấy, Thanh Xuân, Đống Đa, Hoàng Mai nhận công văn hay là làm theo mẫu 08. Tài khoản đã mở lâu rồi nay mới nộp thông báo có bị phạt gì không vậy.
    Cảm ơn mọi người nhiều!

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Dieuhuongkt
    Tham gia ngày
    Jan 2013
    Địa chỉ
    Ha noi
    Bài gửi
    18
    Post Thanks / Like
    Dieuhuongkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 15:48 #11
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi quynhhuong0291 Xem bài
    Bạn chỉ mới nghe nói thui fải ko?, hỏi họ có phạt căn cứ vào đâu chứ? có CCT khi đem lên tờ CV thông báo mở TK ngân hàng lên họ còn ko thèm nhận vì nói ngân hàng đã thông báo ua rùi.
    mình đã đem mẫu 08 lên và bảo là nộp mẫu 08 theo nghị đinh 83 nhưng họ nói vân làm theo thông tư cũ và phạt theo thông tư 98 gì đó. họ còn bắt mình nộp hồ hơ làm bên ngân hàng và ghi ngày tháng đăng ký vào nữa.

  4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của duanthao
    Tham gia ngày
    Oct 2008
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    11
    Post Thanks / Like
    duanthao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 15:58 #12
    Mình mới tham gia hội thảo ngày 12/10/2013 của Misa tổ chức kết hợp phòng tuyên truyền của Cục Thuế TP HCM, thì được hướng dẫn nếu doanh nghiệp nào chưa đăng ký tài khoản ngân hàng với Cơ quan Thuế thì làm mẫu 08-MST gửi trước ngày 31/12/2013 theo Điều 8 của ND83/2013, và mình đã làm mẫu 08 nộp qua mạng và cơ quan thuế cũng chấp nhận hồ sơ ngày 18/10/2013 mà đâu có sao đâu bạn Dieuhuongkt
    thay đổi nội dung bởi: duanthao, ngày 30-10-2013 lúc 15:59 Lý do: sai lỗi chính tả

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Dieuhuongkt
    Tham gia ngày
    Jan 2013
    Địa chỉ
    Ha noi
    Bài gửi
    18
    Post Thanks / Like
    Dieuhuongkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:03 #13
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi duanthao Xem bài
    Mình mới tham gia hội thảo ngày 12/10/2013 của Misa tổ chức kết hợp phòng tuyên truyền của Cục Thuế TP HCM, thì được hướng dẫn nếu doanh nghiệp nào chưa đăng ký tài khoản ngân hàng với Cơ quan Thuế thì làm mẫu 08-MST gửi trước ngày 31/12/2013 theo Điều 8 của ND83/2013, và mình đã làm mẫu 08 nộp qua mạng và cơ quan thuế cũng chấp nhận hồ sơ ngày 18/10/2013 mà đâu có sao đâu bạn Dieuhuongkt
    đấy, thì em đang định hỏi mọi người đây, em cũng làm như mọi người mà sao họ đòi phạt em chứ mọi người chỉ cách cho em với ah. Nhưng mà em ở Q. Hai Bà Trưng cơ, em thấy nhiều người ở quận khác cũng nộp được mà

  6. Never stop dreaming Hình đại diện của quynhhuong0291
    Tham gia ngày
    Apr 2011
    Địa chỉ
    Miền đất nam bộ đặc sản trái cây 4 mùa
    Tuổi
    23
    Bài gửi
    1,529
    Post Thanks / Like
    quynhhuong0291 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:21 #14
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Dieuhuongkt Xem bài
    mình đã đem mẫu 08 lên và bảo là nộp mẫu 08 theo nghị đinh 83 nhưng họ nói vân làm theo thông tư cũ và phạt theo thông tư 98 gì đó. họ còn bắt mình nộp hồ hơ làm bên ngân hàng và ghi ngày tháng đăng ký vào nữa.
    Cái này bạn nộp bên bộ phận 1 cửa ah, họ trả lời bạn ko đúng, hồ sơ bên ngân hàng là gì nhỉ? trong khi chỉ là mẫu mình điền vào xin mở tk ngân hàng bên đó mà thui, trong khi các thông tin tên ngân hàng,địa chỉ ngân hàng, số tài khoản, ngày mở tài khoản đã ghi cung cấp cho họ rùi, bạn nhờ chị quản lý thuế đi.

  7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Dieuhuongkt
    Tham gia ngày
    Jan 2013
    Địa chỉ
    Ha noi
    Bài gửi
    18
    Post Thanks / Like
    Dieuhuongkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:25 #15
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi quynhhuong0291 Xem bài
    Cái này bạn nộp bên bộ phận 1 cửa ah, họ trả lời bạn ko đúng, hồ sơ bên ngân hàng là gì nhỉ? trong khi chỉ là mẫu mình điền vào xin mở tk ngân hàng bên đó mà thui, trong khi các thông tin tên ngân hàng,địa chỉ ngân hàng, số tài khoản, ngày mở tài khoản đã ghi cung cấp cho họ rùi, bạn nhờ chị quản lý thuế đi.
    Trước khi mình xuống 1 cửa thì mình đã lên hỏi chị quản lý xem có bị phạt không, chị ấy nói là có phạt nhưng khi tớ bảo có người bên quận khác cũng nạp mà đâu có bị phạt đâu thì chị ấy lại nói mình xuống 1 cửa hỏi xem thế nào. ôi trời ơi mình điên lên mất. Mà thực tế là tớ mở tk lâu rồi nhưng chưa khai, t ghi vào ngày tháng thì họ biết là nộp chậm rồi. bạn ở quận nào đấy?

  8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của duanthao
    Tham gia ngày
    Oct 2008
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    11
    Post Thanks / Like
    duanthao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:28 #16
    Vậy là họ làm khó bạn rồi, họ nói phạt theo thông tư 98 làm gì có, chỉ có Nghị định 98/2007/ND-CP ở

    (Điều 7. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế, chậm thông báo thay đổi thông tin so với thời hạn quy định
    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 10 đến 20 ngày.
    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 ngày trở lên.)

    Mà bạn đâu có nộp chậm thời gian quy định, ND 83 cho phép bạn nộp trước 31/12/2013, bạn cứ lấy văn bản ra mà nói chuyện với họ không sao đâu bạn, mình là kế toán mình cũng biết luật như họ mà.

  9. Moderator Hình đại diện của Vân Nguyễn
    Tham gia ngày
    Apr 2012
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    456
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add Vân Nguyễn on Facebook
    Vân Nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:38 #17
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi duanthao Xem bài
    Mình mới tham gia hội thảo ngày 12/10/2013 của Misa tổ chức kết hợp phòng tuyên truyền của Cục Thuế TP HCM, thì được hướng dẫn nếu doanh nghiệp nào chưa đăng ký tài khoản ngân hàng với Cơ quan Thuế thì làm mẫu 08-MST gửi trước ngày 31/12/2013 theo Điều 8 của ND83/2013, và mình đã làm mẫu 08 nộp qua mạng và cơ quan thuế cũng chấp nhận hồ sơ ngày 18/10/2013 mà đâu có sao đâu bạn Dieuhuongkt
    Bạn có thể chia sẻ nộp qua mạng là dùng mẫu nào nộp và nộp phần phụ lục nào không vậy ? Vì có nhiều trường hợp khi nộp trực tiếp, Thuế đòi giấy đăng kí mở tk bên ngân hàng nữa
    : 030:Em gái của Web

  10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Dieuhuongkt
    Tham gia ngày
    Jan 2013
    Địa chỉ
    Ha noi
    Bài gửi
    18
    Post Thanks / Like
    Dieuhuongkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:39 #18
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi duanthao Xem bài
    Vậy là họ làm khó bạn rồi, họ nói phạt theo thông tư 98 làm gì có, chỉ có Nghị định 98/2007/ND-CP ở

    (Điều 7. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế, chậm thông báo thay đổi thông tin so với thời hạn quy định
    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ 10 đến 20 ngày.
    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 ngày trở lên.)

    Mà bạn đâu có nộp chậm thời gian quy định, ND 83 cho phép bạn nộp trước 31/12/2013, bạn cứ lấy văn bản ra mà nói chuyện với họ không sao đâu bạn, mình là kế toán mình cũng biết luật như họ mà.
    mình cũng nghĩ vậy, hoặc là bên quận mình chưa làm theo nghị định 83, cho mình hỏi thêm là trong mẫu 08 mình có phải khai thêm ngày tháng mở tài khoản không nhỉ?

  11. Moderator Hình đại diện của Vân Nguyễn
    Tham gia ngày
    Apr 2012
    Địa chỉ
    TP HCM
    Bài gửi
    456
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add Vân Nguyễn on Facebook
    Vân Nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:41 #19
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Dieuhuongkt Xem bài
    Trước khi mình xuống 1 cửa thì mình đã lên hỏi chị quản lý xem có bị phạt không, chị ấy nói là có phạt nhưng khi tớ bảo có người bên quận khác cũng nạp mà đâu có bị phạt đâu thì chị ấy lại nói mình xuống 1 cửa hỏi xem thế nào. ôi trời ơi mình điên lên mất. Mà thực tế là tớ mở tk lâu rồi nhưng chưa khai, t ghi vào ngày tháng thì họ biết là nộp chậm rồi. bạn ở quận nào đấy?
    Chưa hết hạn mà họ phạt thì căn cứ vào đâu mà phạt vậy???
    : 030:Em gái của Web

  12. Thành viên cấp cộng đồng Hình đại diện của ketoan4mat
    Tham gia ngày
    Apr 2003
    Địa chỉ
    Sài Gòn đẹp lắm
    Bài gửi
    3,933
    Post Thanks / Like
    ketoan4mat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-10-2013, 16:47 #20
    Cơ quan thuế cần tkhoản NH của DN còn hiệu lực để sử dụng khi cần (vd: hoàn thuế GTGT, kết hợp với NH để truy thu tiền thuế tiền phạt...)
    4eyes


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

thông báo tài khoản ngân hàng

mau thong bao tai khoan ngan hang

mẫu thông báo tài khoản ngân hàng

thông báo tài khoản

kê khai thông thi tài khoản ngân hàng cho chi cục thuế

thong bao tai khoan ngan hang cho co quan thue

mẫu thông báo mở tài khoản ngân hàng

mau nop tai khoan cua cong ty cho thue

thong bao tai khoan ngan hang

lam to khai tai khoan ngan hang nop cho chi cuc thue

mau dang ky tai khoan ngan hang cho cuc thue

SO TAI KHOAN NGÂN HÀNG CỦA CHI CỤC THUẾ Q9

mau 08-MST chi cuc thue ba dinh

mau van bao thong bao tai khoan ngan hang cho co quan thue

thong bao so tai khoan ngan hang

thêm tài khoản ngân hàng có phải thông báo thuếmẫu thông tin tài gửi chi cục thuếMau thong bao tai khoanmau bao cao mo tai khoanquy dinh ve thong bao tai khoan chi cuc thuelam cong van ve viec khai bao tai khoan ngan hang voi co quan thuemau 08 thong bao tai khoan ngan hang cho chi cuc thuemau bieu dang ky taif khoan ngan hang voi chi cuc thueto khai 08 - MST bo sung thong tin tai khoan ngan hangmẫu đăng ký tài khoản ngân hàng cho chi cục thuế