lỗi kê khai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn qua mạng

• Thread starter cunbim
  • Ngày gửi
C

cunbim

Sơ cấp
chào các bạn
quý 1/2011 công ty mình kê khai thuế qua mạng, mình gửi báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì bị báo lỗi: "bạn nhập sai số liệu, các số hóa đơn phải nhập theo một dãy liên tiếp, nếu không liên tiếp bạn phải tách dòng"

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Đúng rồi ví dụ AH/2010B từ 0000001 đến 0000050
AH/2010B từ 0000150 đến 0000200
trên là 2 ví dụ không liên tiếp thì phải tách 2 dòng nếu bác muốn chính xác hơn thì post ảnh báo cáo của bác lên

Z

zinzin269

Sơ cấp
26/2/09
46
0
0
Hà Nội
Mọi người ơi,

Sau khi làm xong báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 2/2011, mình vào nộp thuế qua mạng, ký xong tờ khai rồi nhưng ở ô " xác nhận", khi mình nhấn vào đó thì họ lại báo "tên tệp hoặc cấu trúc tệp không hợp lệ", mình để tên tệp là " bao cao hoa don quy 2.2011", mình đã thử đi thử lại với cả 2 định dạng pdf và excel, nhưng họ đều báo lỗi như trên. Không hiểu là sai chỗ nào, mình k biết mình tên tệp thế đã đúng chưa or sai chỗ nào nữa? Có ai gặp lỗi như mình k? Help me!Thanks.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mọi người ơi,

Sau khi làm xong báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 2/2011, mình vào nộp thuế qua mạng, ký xong tờ khai rồi nhưng ở ô " xác nhận", khi mình nhấn vào đó thì họ lại báo "tên tệp hoặc cấu trúc tệp không hợp lệ", mình để tên tệp là " bao cao hoa don quy 2.2011", mình đã thử đi thử lại với cả 2 định dạng pdf và excel, nhưng họ đều báo lỗi như trên. Không hiểu là sai chỗ nào, mình k biết mình tên tệp thế đã đúng chưa or sai chỗ nào nữa? Có ai gặp lỗi như mình k? Help me!Thanks.

BC Hoá đơn qua mạng Bạn phải vào mục Kê khai trực tuyến trên trang kekhaithue.gdt.gov.vn để kê khai.

Chúc Bạn thành công!

Z

zinzin269

Sơ cấp
26/2/09
46
0
0
Hà Nội
Thanks bạn! Mình cg đã thử vào mục " Kê khai trực tuyến" nhưng ở trường chọn tờ khai thì trắng xóa, chả hiện tên tờ khai nào cả. K hiểu là lỗi gì nữa. Bó tay rồi. Có khi fai mò đi ra cục thuế nộp bản cứng vậy.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Thanks bạn! Mình cg đã thử vào mục " Kê khai trực tuyến" nhưng ở trường chọn tờ khai thì trắng xóa, chả hiện tên tờ khai nào cả. K hiểu là lỗi gì nữa. Bó tay rồi. Có khi fai mò đi ra cục thuế nộp bản cứng vậy.

Bạn kểm tra lại xem! Mình vẫn khai bình thường mà.

[

N

Nguyenhantt

Sơ cấp
30/1/10
4
0
1
Ha Noi

Trước hết bạn vào mục đăng ký tờ khai và đăng ký nộp "Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn" thì khi vào mục "Kê khai trực tuyến" nó mới hiện ra ^^

Ah, cả nhà cho em hỏi em khai trực tuyến cái Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn nhưng khi gõ số hoá đơn là "0000001" thì nó nhảy mất tiêu "000000", chỉ còn trỏng trơ mỗi số 1 là sao?

Sửa lần cuối:
V

vi hong yen

Sơ cấp
18/11/10
43
0
0
33
Hà Nội
Mình vào kekhaithue.gdt.gov nhưng không vào đưọc, cả trang web tổng cục thuế nữa...không biết mạng có vấn đề hay sao nữa.
Mình ở chi cục thuế Huyện Từ Liêm, ở đây cục thuế yêu cầu phải mang cả biên bản hủy hóa đơn, báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 1,thông báo phát hành hóa đơn để đối chiếu...
Mình không rõ là nếu nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn qua mạng rồi thì có cần nộp bản giấy nữa không nhỉ? mọi người giúp mình nhé... chi cục thuế cách chỗ mình hơi xa nên ngại.

lena09

lena09

Sơ cấp
21/7/10
45
0
0
hà nội
Mình đã kê khai trực tuyến và đã gửi thành công nhưng khi down về in ra để lưu thì chỉ là nửa trang mà thôi, nó không hiển thị hết tất cả bc cho mình, vì cái ô hủy và xóa bỏ của Cty mình tận 71 tờ nên khi kê vào ô xóa và hủy nó dài dằng dặc, giờ không in được mà xem cũng không được, không biết có ai gặp trường hợp như mình không?

H

huynhhuyen2008

Guest
12/7/11
1
0
0
38
Quang Nam
ban phai vao muc Tai Khoan de dang ky to khai "Bao cao tinh hinh su dung hoa don"
Sau do thi vao "ke khai truc tuyen" o truong "To khai" moi co hien thi noi dung

trangmuaha

trangmuaha

Sơ cấp
29/4/09
17
0
0
Ha Noi
Bạn thân mến ! Tối qua mình mới nộp xong báo cáo hoá đơn. Có 1 lỗi đơn giản mà cả gia đình nhà mình rất hay bị mắc phải. Mình xin chia sẻ với bà con 1 chút lỗi gặp phải khi kê khai thuế qua mạng. Khi bạn kê khai thuế dùng Intenet Explore, bạn đã kê khai phần đăng ký tờ khai chưa?. Khi vào xong hết rồi bạn nhớ phải lưu bản nháp, và những số xoá bỏ dùng dấu ngăn cách là dấu chẩm phẩy.(;) Như vậy sẽ không bị báo lỗi phải nhập số liên tiếp. Và ký điện tử và gửi bình thường thôi. Chúc bà con sẽ không mắc lỗi giống mình nhé!

kinh nghiệm không nộp ngày cuối cùng của kỳ báo cáo, các cổng thông tin đầy toàn out thôi, vào cũng ko chen ngang duoc

Cam ơn nha. Tối qua mình đã nộp được rồi

Sửa lần cuối:
B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Bạn thân mến ! Tối qua mình mới nộp xong báo cáo hoá đơn. Có 1 lỗi đơn giản mà cả gia đình nhà mình rất hay bị mắc phải. Mình xin chia sẻ với bà con 1 chút lỗi gặp phải khi kê khai thuế qua mạng. Khi bạn kê khai thuế dùng Intenet Explore, bạn đã kê khai phần đăng ký tờ khai chưa?. Khi vào xong hết rồi bạn nhớ phải lưu bản nháp, và những số xoá bỏ dùng dấu ngăn cách là dấu chẩm phẩy.(;) Như vậy sẽ không bị báo lỗi phải nhập số liên tiếp. Và ký điện tử và gửi bình thường thôi. Chúc bà con sẽ không mắc lỗi giống mình nhé!

kinh nghiệm không nộp ngày cuối cùng của kỳ báo cáo, các cổng thông tin đầy toàn out thôi, vào cũng ko chen ngang duoc

Cam ơn nha. Tối qua mình đã nộp được rồi

Đúng rồi những ngày cuối cùng hay nghẽn mạng lắm, tớ nộp BCSD HD từ hôm 18 ngon lành, mà 2 hôm nay vào mạng k có đc. May mà gửi sớm.

V

Vinhdb

Guest
19/8/09
1
0
0
Ha noi
Vào kê khai trực tuyến để khai nhưng ở dấu ... phải chọn TT120 ở cuối cùng rồi ký và gửi như gửi tờ khai

T

tazetco

Sơ cấp
20/7/11
4
0
1
Hà Nội
Kê khai qua mạng

Em cũng ở bên chi cục Thuế Từ Liêm.

Đợt này bên Từ Liêm đang chấm lại báo cáo từ Quý 1. hix

Bên em kê khai qua mang, em muốn hỏi không biết có anh chị nào có cách xóa bỏ file đã nộp sai không nhi?

Em thấy kê khai qua mạng cũng có cái tiện, nhưng cũng cũng bất tiênl.

Mặc dù Thuế nói là sẽ lấy bản kê khai cuối cùng nhưng thực ra là in tất, chẳng may doanh nghiệp mà muốn "lách" 1 tí cũng không có được.

Mà bản kê khai đã nộp trước đó có khi lại là bằng chứng vạch tội ấy chứ?

Hix!

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Em cũng ở bên chi cục Thuế Từ Liêm.

Đợt này bên Từ Liêm đang chấm lại báo cáo từ Quý 1. hix

Bên em kê khai qua mang, em muốn hỏi không biết có anh chị nào có cách xóa bỏ file đã nộp sai không nhi?

Em thấy kê khai qua mạng cũng có cái tiện, nhưng cũng cũng bất tiênl.

Mặc dù Thuế nói là sẽ lấy bản kê khai cuối cùng nhưng thực ra là in tất, chẳng may doanh nghiệp mà muốn "lách" 1 tí cũng không có được.

Mà bản kê khai đã nộp trước đó có khi lại là bằng chứng vạch tội ấy chứ?

Hix!
Cách duy nhất là em kiểm tra kỹ trước khi nộp

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Mình kê khai trực tuyến bc Tình hình sử dụng hóa đơn thì bị lỗi font chữ tên và địa chỉ công ty, giờ phải làm sao, các bạn chỉ giúp mình với?

Có thể kết xuất từ phần mềm 3.0.1 và nộp như tờ khai 01 không?

H

huonglx21

Sơ cấp
23/9/10
3
0
0
38
Thái Bình
To "chieu8283":
Mình kê khai trực tuyến Báo cáo tình hình SD HD quý 3/2011 cũng bị lỗi font chữ. Vì thế nên kết xuất file PDF từ phần mềm 3.0.1 và nộp như TK01 thì ok bạn ạ.

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
chắc mình cũng nộp lại như tờ khai 01. cảm ơn bạn huonglx21 nhé

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Mình vừa gọi điện lên hỗ trợ thuế họ nói là DN mà nộp qua mạng thì BC hóa đơn Quý 3 phải kê khai trực tuyến, còn ở PM 3.0.1 là dành cho các DN in ra nộp trực tiếp (hỗ trợ in Ã) Mà vào kê khai trực tuyến thì lỗi font chữ tên công ty, địa chỉ. Giờ phải làm sao đây mọi người nhỉ??

T

trangtran_bt

Guest
21/12/06
44
0
6
40
binh duong
Mình vừa gọi điện lên hỗ trợ thuế họ nói là DN mà nộp qua mạng thì BC hóa đơn Quý 3 phải kê khai trực tuyến, còn ở PM 3.0.1 là dành cho các DN in ra nộp trực tiếp (hỗ trợ in Ã) Mà vào kê khai trực tuyến thì lỗi font chữ tên công ty, địa chỉ. Giờ phải làm sao đây mọi người nhỉ??

Huhu, mình cũng bị y vậy đây. Chắc la nộp với font chữ bị lỗi, Mst vẫn đọc ra mình nghĩ cũng ok.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA