Khi nào cty được hoàn thuế?

• Thread starter kimchibd
  • Ngày gửi
K

kimchibd

Sơ cấp
31/8/10
30
0
0
39
Bình Dương
Các anh Chị ơi làm ơn chỉ giúp Em.CTy mình được bao nhiêu tiền VAT khấu trừ thì nhà nước sẽ hoàn thuế cho mình.Thủ tục được hoàn thếu như thế nào?Có thong tư hoac VB nào các anh chị chỉ giúp dùm em với...cảm ơn mọi người đã đọc bài của em.
mail:kimchi_jsc@yahoo.com.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoasu88

Guest
19/2/11
24
0
0
vongxoaytinhyeu
Các anh Chị ơi làm ơn chỉ giúp Em.CTy mình được bao nhiêu tiền VAT khấu trừ thì nhà nước sẽ hoàn thuế cho mình.Thủ tục được hoàn thếu như thế nào?Có thong tư hoac VB nào các anh chị chỉ giúp dùm em với...cảm ơn mọi người đã đọc bài của em.
mail:kimchi_jsc@yahoo.com.vn
Bạn có thể tham khảo Tại đây
Thân !!!

S

songvotinh

Sơ cấp
17/4/11
1
0
0
35
bac giang
nếu là doanh nghiệp sản xuất thông thườn thì sau 3năm hoạt động liên tục cty bạn có khoản thuế gtgt nộp âm thì công ty bạn xẽ có quyền yêu cầu hoàn thuế gtgt tuy nhiên bạn cần nộp hồ sơ và sau khi tổng cục thuế về điều tra nếu đúng vậy và công ty bạn thực hiện đúng pháp luật công ty bạn xẽ được hoàn lại khoản thuế. bạn có thể tham khảo một số quy định khác trong thông tư 129

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
nếu là doanh nghiệp sản xuất thông thườn thì sau 3 năm hoạt động liên tục cty bạn có khoản thuế gtgt nộp âm thì công ty bạn xẽ có quyền yêu cầu hoàn thuế gtgt tuy nhiên bạn cần nộp hồ sơ và sau khi tổng cục thuế về điều tra nếu đúng vậy và công ty bạn thực hiện đúng pháp luật công ty bạn xẽ được hoàn lại khoản thuế. bạn có thể tham khảo một số quy định khác trong thông tư 129
Gì mà 3 năm dữ vậy bạn.???:wall::wall:
thông tư 129 nói:
Đối tượng và trường hợp được hoàn thuế GTGT được quy định như sau:
1. Cơ sở kinh doanh nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế được hoàn thuế GTGT nếu trong 3 tháng liên tục trở lên có số thuế GTGT đầu vào chưa được khấu trừ hết.
Số thuế được hoàn là số thuế đầu vào chưa được khấu trừ hết của thời gian xin hoàn thuế.
............

D

duongthem25

Sơ cấp
10/7/13
12
0
1
Hà Nội
Ðề: Khi nào cty được hoàn thuế?

Các bạn ơi cho mình hỏi chút: trong 3 tháng liên tục trở lên có số thuế GTGT đầu vào chưa được khấu trừ hết thì làm hoàn thuế, công ty mình mới mà nhỏ, từ đầu năm 2013 tới nay toàn đầu vào, số tiền hoàn chi vài triệu thì đề dồn đến khi nhiều dc ko ( vài năm chẳng hạn )
Thanks