ng tư số 84/2008/TT-BTC nêu trên qui định: ” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có

• Thread starter missdu
  • Ngày gửi
M

missdu

Sơ cấp
26/3/11
18
0
0
Hà nội
Các tiền bối ơi, cho em hỏi chút:
Tại tiết 2.1.2 điểm 2 Mục II Phần D của Thông tư số 84/2008/TT-BTC qui định:

” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai theo quí. Thời hạn nộp tờ khai theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quí sau

cty em có trả lương cho GĐ là 6.5tr đồng/tháng, ông này có giảm trừ gia cảnh 2 người. Thì hàng tháng e có pải làm tờ khai Thuế TNCN ko nhỉ? hay là theo quý? em đọc mãi cái thông tư mà chẳng hiểu j. help me!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các tiền bối ơi, cho em hỏi chút:
Tại tiết 2.1.2 điểm 2 Mục II Phần D của Thông tư số 84/2008/TT-BTC qui định:

” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai theo quí. Thời hạn nộp tờ khai theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quí sau

cty em có trả lương cho GĐ là 6.5tr đồng/tháng, ông này có giảm trừ gia cảnh 2 người. Thì hàng tháng e có pải làm tờ khai Thuế TNCN ko nhỉ? hay là theo quý? em đọc mãi cái thông tư mà chẳng hiểu j. help me!
- như vậy không có phát sinh khấu trừ thuế; thep CV 2970 thì " Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan thuế ". Nên bạn không phải nộp tờ khai tháng, quý

M

missdu

Sơ cấp
26/3/11
18
0
0
Hà nội
Như vậy em chỉ làm Qtoan thuế vào cuối năm thôi, đúng không anh? Em cảm ơn ạ!