Các bác tư vấn giúp em với ạ

• Thread starter anhdaohb
  • Ngày gửi
A

anhdaohb

Sơ cấp
9/5/10
44
0
0
hoà bình
Em chúc các bác ngày làm việc hiệu quả!
Các bác ơi em muốn hỏi 1 chút thế này ạ. Em hỏi về việc lập biên bản kiểm kê thuốc ạ. Trong biên bản kiểm kê thuốc cuối quý có cần thể hiện kiểm kê về mặt giá trị không ạ hay chỉ kiểm kê về số lượng thuốc thôi ạ? Các bác tư vấn giùm em luôn với các bác nhá. Em thanks các bác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Các bác ơi em muốn hỏi 1 chút thế này ạ. Em hỏi về việc lập biên bản kiểm kê thuốc ạ. Trong biên bản kiểm kê thuốc cuối quý có cần thể hiện kiểm kê về mặt giá trị không ạ hay chỉ kiểm kê về số lượng thuốc thôi ạ? Các bác tư vấn giùm em luôn với các bác nhá. Em thanks các bác.

Càng chi tiết càng tốt, bạn ghi cả số lượng và giá trị luôn.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Bảng báo cáo nhập xuất tồn thì có cột số lượng và giá trị, nhưng kiểm kê thì chỉ kiểm số lượng thực ở kho so với báo cáo nhập xuất tồn thôi.
Nói tới kiểm kê thì đương nhiên nghĩ tới số lượng, hữu hình rồi, Có ai nói kiểm kê về mặt giá trị không vậy? Kiểm bằng cách nào?

B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
kiểm kê hàng hoá cuôí tháng, cuôí qúy hoặc cuôí năm thì bạn chỉ kiểm tra (đếm) số liệu thực tế còn tồn trong kho, rồi đối chiếu số liệu trên sổ kế toán có khớp không, chứ làm sao kiểm kê cả giá trị được hả bạn, sau khi đối chiếu số liệu thực tế với sổ sách kế toán , nếu có thiếu - thừa bạn xử lý số liệu đó rồi cân đối kho, lúc đó bạn có bảng tổng hợp nhập xuấ tồn hàng hoá, thì có giá trị hàng hoá tồn kho cuôí tháng, cuối qúy hoặc cuôí năm nhé bạn.

K

kien dinh

Sơ cấp
15/7/10
15
0
0
41
kon tum
Mình cũng nghĩ vậy, chỉ kiểm kê về mặt số lượng thôi. Lý luận của các bạn đưa ra vậy là hợp lý lô gic quá rồ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA