Giúp em với! Công việc hàng tháng của em là gì?

• Thread starter chuoinuong
  • Ngày gửi
C

chuoinuong

Sơ cấp
26/10/09
32
0
6
Tra Vinh
Chào cả nhà, em mới vào nghề nên cũng chưa biết 1 vài điều, mong cả nhà chỉ giúp! Công ty em đến cuối năm mới làm BCTC, hàng tháng e chỉ khai báo thuế thôi, bây giờ là tháng 4 rồi, e ko biết mình nên làm gì với đống sổ sách đó, hay là tháng nào e cũng lập BCTC, như vậy lập dần đến cuối năm đi nộp luôn được không vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dungthue

Sơ cấp
19/3/11
19
0
1
34
Linh dam
thang 4 bạn chỉ làm báo cáo quý ,
báo cáo sử dụng hóa đơn,sử dụng ấn chỉ,
và báo cáo thuế tháng 3 thôi.
còn BCTC thì hét năm mới làm chứ.

H

hapham1008

Sơ cấp
9/4/11
8
1
3
Tp.HCM
Bạn ơi, làm sao bạn đưa câu hỏi lên diễn đàn được vậy. Mình cũng muốn lập 1 topic giống như bạn để nhờ mọi người giúp đỡ mà mình không biết phải làm sao hết.
Mình mới ra trường, chưa có kinh nghiệm gì hết, mình vừa xin được 1 công việc kế toán cho 1 công ty tin học. Công ty này mới thành lập luôn nên tất cả sổ sách đều mới hết, nên mình không biết phải bắt đầu như thế nào nữa. Mình không biết bắt đầu từ đâu, cần phải làm những gì nữa. Mọi người giúp mình với nhé!
Bạn thông cảm cho mình chút nha, khi mình đã mượn đề tài của bạn để mình đặt câu hỏi nhờ mọi người giúp đỡ
Thanks bạn nhiều nhé!

H

haiyen1791

Guest
16/7/10
3
0
0
33
Hà Nội
Bạn ơi, làm sao bạn đưa câu hỏi lên diễn đàn được vậy. Mình cũng muốn lập 1 topic giống như bạn để nhờ mọi người giúp đỡ mà mình không biết phải làm sao hết.
Mình mới ra trường, chưa có kinh nghiệm gì hết, mình vừa xin được 1 công việc kế toán cho 1 công ty tin học. Công ty này mới thành lập luôn nên tất cả sổ sách đều mới hết, nên mình không biết phải bắt đầu như thế nào nữa. Mình không biết bắt đầu từ đâu, cần phải làm những gì nữa. Mọi người giúp mình với nhé!
Bạn thông cảm cho mình chút nha, khi mình đã mượn đề tài của bạn để mình đặt câu hỏi nhờ mọi người giúp đỡ
Thanks bạn nhiều nhé!
E cũng giống c 1 thời gian trước kia nhưng bây giờ cũng đã biết hơn 1 chút. E chỉ nói lại những gì e được học thui nha. Hàng tháng chị làm tờ khai thuế VAT, quý thì làm báo cáo thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý, năm thì chị làm báo cáo tài chính năm. Còn chị nên thường xuyên vào đây cập nhật thông tin tình hình mới về công việc. Còn hàng ngày thì chị làm viết thu, chi, sở theo dõi tài sản và khấu hao tài sản. Đấy là tất cả những j e đang làm và chia sẻ cho c. :D

levanton

levanton

Cao cấp
Chào cả nhà, em mới vào nghề nên cũng chưa biết 1 vài điều, mong cả nhà chỉ giúp! Công ty em đến cuối năm mới làm BCTC, hàng tháng e chỉ khai báo thuế thôi, bây giờ là tháng 4 rồi, e ko biết mình nên làm gì với đống sổ sách đó, hay là tháng nào e cũng lập BCTC, như vậy lập dần đến cuối năm đi nộp luôn được không vậy?

Hàng ngày, khi có chứng từ phát sinh, bạn ghi vào sổ sách kế toán. Theo hệ thống tài khoản và hình thức kế toán đề ghi vào hệ thống số sách phù hợp.
Hàng tháng, quý không bắt buộc phải lập BCTC nhưng bạn phải vào số sách theo qui định và để có số liệu cuối năm làm BCTC.

C

chuoinuong

Sơ cấp
26/10/09
32
0
6
Tra Vinh
cám ơn anh levanton nhiều nghe!

Thanks bạn nhiều nhé!
Bạn cứ tự nhiên học hỏi là chính..:D

Sửa lần cuối:
L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Thanks bạn nhiều nhé!

Có lẽ bạn chưa tham khảo mục Hướng dẫn sử dụng diễn đàn nhỉ? Từ giờ thì có bất cứ thắc mắc gì về cách sử dụng & nội quy diễn đàn thì bạn vào đây nhé Thông tin của Webketoan
Về vấn đề bạn hỏi thì như thế này: Khi đăng nhập vào webketoan ----> vào mục diễn đàn ----> chọn mục/ đề tài liên quan -----> click vào mục Gửi đề tài mới ở phía trên, bên trái (nằm dưới các banner quảng cáo)----> làm theo hướng dẫn là ok.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA