Tờ khai bổ sung thuế TNCN quý 1 năm 2011

• Thread starter Chanhleohp
  • Ngày gửi
C

Chanhleohp

Guest
3/12/07
40
0
0
Hải Phòng
Tình hình là thế này.
Mình mới nộp tờ khai thuế TNCN quý I năm 2011 và đang chuẩn bị đi nộp thuế TNCN, mình xem lại tờ khai mới phát hiện ra mình mới chỉ kê tổng lương và thuế 3 tháng của công nhân sản xuất chứ chưa kê lương của nhân viên văn phòng. Hix :018:
Bây giờ mình làm tờ khai bổ sung có được không mọi người? Và trong cột tổng TNCN trả cho cá nhân mình ghi tổng lương 3 tháng của cả công nhân sản xuất + nhân viên văn phòng hay chỉ ghi lương của nhân viên văn phòng thôi?
Mọi người giúp mình với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Đã là người lao động thì không phân biệt nhân viên văn phòng hay công nhân sản xuất. Cái bạn chú ý là họ có hay ko có hợp đồng LĐ

C

Chanhleohp

Guest
3/12/07
40
0
0
Hải Phòng
Đã là người lao động thì không phân biệt nhân viên văn phòng hay công nhân sản xuất. Cái bạn chú ý là họ có hay ko có hợp đồng LĐ

Ôi bạn ơi, mình có ý phân biệt gì đâu. Là vì 2 bộ phận khác nhau, nên khi làm tờ khai thuế TNCN lại quên không kê lương của bộ phận văn phòng. Đương nhiên là phải có hợp đồng lao động chứ, vấn đề câu hỏi của mình là về tờ khai bổ sung thuế TNCN quý I mà??? Mình chưa biết phải kê nó thế nào?

H

happygal

Trung cấp
22/8/06
133
0
16
HN
Bạn làm tờ khai bổ sung cho quý I, vẫn dùng mẫu 02/KK-TNCN. Thay vì click vào Tờ khai chính thức bạn chọn Tờ khai bổ sung. Kê khai bình thường như tờ khai chính thức

M

maithicambich

Sơ cấp
26/4/10
12
1
1
36
tp hcm
Em cũng đang thắc mắc về vấn đề này. Ko biết là Thuế TNCN làm theo năm có được ko nhỉ ? Em thấy năm vừa rồi cuối năm chị kế toán mới làm. Mong mọi người giúp em nhé !

C

Chanhleohp

Guest
3/12/07
40
0
0
Hải Phòng
Em cũng đang thắc mắc về vấn đề này. Ko biết là Thuế TNCN làm theo năm có được ko nhỉ ? Em thấy năm vừa rồi cuối năm chị kế toán mới làm. Mong mọi người giúp em nhé !

Nếu không có phát sinh thuế TNCN phải nộp thì làm theo năm bạn ah. Còn nếu có phát sinh thuế phải nộp từ 5tr trở lên thì làm tờ khai theo tháng, còn phát sinh thuế thấp hơn thì nộp tờ khai theo quý. Cty mình 1 tháng phải nộp hơn 1tr tiền thuế nên mình làm theo quý!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA