Làm tròn số trên hóa đơn GTGT

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
7,538 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của khuyenngan
    Địa chỉ
    tpHCM
    Post Thanks / Like
    khuyenngan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Mít đặc làm kế toán Hình đại diện của The Hoang
    Địa chỉ
    Sài Gòn - Phan Thiết
    Post Thanks / Like
    The Hoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào bạn,
    Thông thường viết hóa đơn là làm tròn đến hàng đơn vị thôi thì còn chấp nhận được. Trường hợp của bạn làm tròn lên đến hàng hàng trăm thì không được đâu.

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ngocanh260506
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Post Thanks / Like
    ngocanh260506 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn muốn xuất được số chẳn thì chỉ có cách số lượng và đơn giá sao cho tiền thành số chẳn thôi.
    Bạn làm tròn nhiều quá cục thuế không cho đâu bạn

5. Thành viên Hình đại diện của Samacmotloaihoa
    Địa chỉ
    Tp HCM
    Post Thanks / Like
    Samacmotloaihoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Theo mình thi k dc.Vì hoá đơn phản ánh số tiền thực tế.còn trên thực tế thì thu tròn.

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của dunghatinh
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    dunghatinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    thường thì kê khai thuế dựa vào giá tính thuế và thuế suất, chỉ cần nhập đúng giá trị ghi trên hóa đơn và thuế suất vào là ok

7. Thành viên Hình đại diện của lovemyself
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    lovemyself vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thế các bác cho em hỏi thêm thế này ah. Trường hợp hoá đơn xuất ra (hoá đơn GTGT), tổng tiền thanh toán là 1.234,002 thì làm tròn thế nào?
    Em đã hỏi 1 bác cán bộ thuế thì được trả lời là: vì tiền VND không có số thập phân nên sẽ làm tròn lên thành 1.235 (chỉ có làm tròn lên, không làm tròn theo quy tắc toán học). Như thế này có đúng không? và có văn bản nào quy định rõ việc này không ah? Bác nào biết chỉ em với nhé.
    Tks all.

8. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lovemyself Xem bài
    Thế các bác cho em hỏi thêm thế này ah. Trường hợp hoá đơn xuất ra (hoá đơn GTGT), tổng tiền thanh toán là 1.234,002 thì làm tròn thế nào?
    Đơn vị tiền tệ VN là đồng, nên trường hợp này không phải làm tròn nữa (...002 đồng)
    Em đã hỏi 1 bác cán bộ thuế thì được trả lời là: vì tiền VND không có số thập phân nên sẽ làm tròn lên thành 1.235 (chỉ có làm tròn lên, không làm tròn theo quy tắc toán học). Như thế này có đúng không? và có văn bản nào quy định rõ việc này không ah? Bác nào biết chỉ em với nhé.
    Tks all.
    không hiểu sao bên thuế nói vậy ?
    Làm tròn số trên hóa đơn GTGT

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của BuiThanhVu
    Địa chỉ
    TP Hoà Bình
    Post Thanks / Like
    BuiThanhVu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lovemyself Xem bài
    Tks all.
    Sao cứ phải làm mọi việc phức tạp lên thế nhỉ, lúc viết hoá đơn do hai bên thoả thuận làm tròn số lên cũng được. Thêm mấy số sau dấu ( ,) chẳng thấy rắc rối ah. Luật định hướng cho ta làm việc, nhưng mình cũng nên vận dụng hợp lý miễn là không sai phạm nghiêm trọng là đc.

10. Thành viên Hình đại diện của lovemyself
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    lovemyself vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cảm ơn các bác đã trả lời cho em, khổ thế đấy ah, kế toán toàn làm khó nhau, em nghĩ lên thêm có 1 đồng thì có làm sao đâu nhỉ. Các bên thống nhất thì cứ thế mà làm. Với lại cái này là theo công thức tính toán trong phần mềm, thống nhất với khách hàng trước rồi, đến lúc làm thế thì kêu toáng lên.

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của chieu8283
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    chieu8283 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Có chị kế toán trưởng một công ty lớn, xuất hóa đơn cho bên mình. Chị ấy làm tròn phần thuế lên để tổng theo hóa đơn là số tròn. Mình thắc mắc chị bảo luật cho phép làm tròn tới 2.000 đồng tiền VAT. Các bạn có biết quy định này ở công văn hướng dẫn nào không?