Phí giám sát và quản lý chất lượng sản phẩm

• Thread starter phloan
  • Ngày gửi
P

phloan

Guest
8/2/10
2
0
0
HCM
Doanh nghiệp mình hoạt động trong lĩnh vực kinh doanh buôn bán vải và nguyên phụ liệu dệt may. Trong đăng ký kinh doanh không có chức năng giám sát và quản lý chất lượng sản phẩm, Cty mình có thể xuất hóa đơn với nội dung: "Chi phí giám sát và quản lý chất lượng hàng hóa " hay không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Doanh nghiệp mình hoạt động trong lĩnh vực kinh doanh buôn bán vải và nguyên phụ liệu dệt may. Trong đăng ký kinh doanh không có chức năng giám sát và quản lý chất lượng sản phẩm, Cty mình có thể xuất hóa đơn với nội dung: "Chi phí giám sát và quản lý chất lượng hàng hóa " hay không?

Nếu công ty bạn kinh doanh ngành nghề mà khg đăng ký kinh doanh thì không được, nhưng thỉnh thoảng phát sinh nghiệp vụ liên quan, hoặc nhận hoá đơn cùng chia chi phí với cty khác thì công ty bạn có thể xuất hoá đơn bình thường

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Trong trường hợp bên bạn làm như vậy mà ko có đang ký kinh doanh, vẫn có thẻ xuất và ghi 711, trường hợp này doanh thu ko được ưu đãi về thuế

M

merilynhoang

Guest
7/6/14
10
0
1
39
Hà Nội
Em chào anh chị, cho em hỏi câu hỏi ngoài lĩnh vực kế toán 1 chút vì em không biết hỏi ai cả ạ. Sếp giao cho em đi kiểm nghiệm chất lượng sản phẩm thực phẩm đóng gói, nhưng em không biết phải gửi mẫu đến đâu? Anh chị nào từng làm chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn, em ở Hà Nội ạ.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Em chào anh chị, cho em hỏi câu hỏi ngoài lĩnh vực kế toán 1 chút vì em không biết hỏi ai cả ạ. Sếp giao cho em đi kiểm nghiệm chất lượng sản phẩm thực phẩm đóng gói, nhưng em không biết phải gửi mẫu đến đâu? Anh chị nào từng làm chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn, em ở Hà Nội ạ.
Hỏi anh Google là nhanh nhất đó bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA