Khấu hao TSCĐ

• Thread starter lany9x
  • Ngày gửi
L

lany9x

Sơ cấp
8/3/11
14
0
1
34
Hà Đông - Hà Nội
Các bác giúp em với ạ. Nếu như đề bài chỉ cho mỗi số khấu hao phải trích tháng 5, cho số TSCĐ tăng trong thang 5 ( có nguyên giá, thời hạn sử dụng, ước tính giá trị thu hồi khi thanh lý), và TSCĐ giảm trong thạng ( nguyên giá, đã khấu hao thời gian sử dụng, giá trị thu hồi ước tính) mà đều ko cho ngày tăng/giảm thì tính khấu hao cho tháng 6 kiểu gì ạ????
Ví dụ: Số Khấu hao phải trích trong tháng 5 là 180.
TSCĐ tăng trong tháng: văn phòng công ty, nguyên giá 1830, thời gian sử dụng 15 năm, giá trị thu hồi ươc tính khi thanh lý là 30.
Tscđ giảm trong tháng: oto vận tải: nguyên giá 845, đã khấu hao 816, thời gian sử dụng 10 năm, giá trị thu hồi ước tính 5.
Y/c: tính và phân bổ KH trong tháng 6
Đề ko cho ngày tăng/ giảm nên em ko biết làm thế nào :(. Giúp em với nha ^^
Em cảm ơn nhìu ạ :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Các bác giúp em với ạ. Nếu như đề bài chỉ cho mỗi số khấu hao phải trích tháng 5, cho số TSCĐ tăng trong thang 5 ( có nguyên giá, thời hạn sử dụng, ước tính giá trị thu hồi khi thanh lý), và TSCĐ giảm trong thạng ( nguyên giá, đã khấu hao thời gian sử dụng, giá trị thu hồi ước tính) mà đều ko cho ngày tăng/giảm thì tính khấu hao cho tháng 6 kiểu gì ạ????
Ví dụ: Số Khấu hao phải trích trong tháng 5 là 180.
TSCĐ tăng trong tháng: văn phòng công ty, nguyên giá 1830, thời gian sử dụng 15 năm, giá trị thu hồi ươc tính khi thanh lý là 30.
Tscđ giảm trong tháng: oto vận tải: nguyên giá 845, đã khấu hao 816, thời gian sử dụng 10 năm, giá trị thu hồi ước tính 5.
Y/c: tính và phân bổ KH trong tháng 6
Đề ko cho ngày tăng/ giảm nên em ko biết làm thế nào :(. Giúp em với nha ^^
Em cảm ơn nhìu ạ :D
Từ nguyên giá và thời gian sử dụng bạn tính khấu hao cho 1 tháng không tính theo khấu hao ngày

L

lany9x

Sơ cấp
8/3/11
14
0
1
34
Hà Đông - Hà Nội
Bạn cho mình hỏi chút. Như thế nó cho cái khoản khấu trừ tháng trước để làm gì hả bạn? Với lại cho giá trị thu hồi ước tính khi thanh lý làm gì ạ???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA