Công ty xây dựng dầm cầu nhưng không hề có một quyển dự toán nào???

• Thread starter levancanh
  • Ngày gửi
L

levancanh

Sơ cấp
19/4/10
29
0
0
thanh hoa
Chào cả nhà, xin giúp đỡ em vấn đề này với ạ!
Em mới được nhận vào làm tại công ty về xây dựng. Khi em vào làm thì em ko thấy công ty có quyển dự toán nào. Em hỏi giám đốc thì chú ấy nói cty này rất bé, chỉ làm những phần việc rất nhỏ cho 1 công trình lớn. Ví dụ như bên nhận thầu ngta ko làm được phần việc đúc dầm cầu thì bên nhận thầu thuê cty em làm,giá cả là 2 bên thống nhất với nhau, kiểu thuận mua vừa bán,rồi làm hợp đồng theo số tiền đã thỏa thuận. Cty em đúc xong dầm thì làm cái biên bản xác nhận giá trị hoàn thành, xuất hóa đơn. Đến đây là kết thúc 1 hợp đồng. Như vậy, công ty em chỉ là thi công 1 phần rất nhỏ trong cái công trình rất nhỏ nữa. Như vậy ko có quyển dự toán thì có bị thuế phạt ko ạ? và nếu ko có dự toán như vậy thì em dựa vào đâu để bóc tách NVL này là cho công trình này? nguyên vật liệu kia là cho công trình kia ạ?
Mong cả nhà giúp đỡ em nha! em mới vào nghề xây dựng nên ko có hiểu biết gì nhiều về ngành này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levancanh

Sơ cấp
19/4/10
29
0
0
thanh hoa
Không có bác nào trả lời giúp em à?? Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ ạ!

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi
Bạn thử hỏi bác levanton xem !

Cái này tui ko bít nên muốn giúp cũng không đc !

L

levancanh

Sơ cấp
19/4/10
29
0
0
thanh hoa
bác nào biết thì xin trả lời giúp em với. helpppppppppp!!!!!

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi
Em chưa gọi điện thoại cho bác Levanton à ?

L

levancanh

Sơ cấp
19/4/10
29
0
0
thanh hoa
gọi kiểu gì hả anh? em đâu có số điện thoại của bac Levanton. Anh có thì cho em với. Em gọi điện hỏi bác ý. Thanks anh nhìu nhìu à!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA