Định Khoản nghiệp vụ kế toán bán hàng

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
10,966 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của buichien
    Địa chỉ
    Nghệ An
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add buichien on Facebook
    buichien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Định Khoản nghiệp vụ kế toán bán hàng

Chào mọi người!
    Mình vừa vào làm cho công ty thương mại có nhiều chỗ còn vướng mắc mong mọi người giúp đỡ cho mình với
    Công ty mình mua&bán camera khi mình đi tận nơi lắp đặt có thu thêm phí vậy phần nhân công này mình hạch toán vào đâu được? có phải đưa vào 711 ko?
    mình xuất kho hàng đi lắp đặt theo Hợp đồng chưa xuất HĐ mà chưa thu tiền thì hạch toán NTN? họ có đặt cọc cho mình trước và khi kết thúc HĐ mình mới xuất HĐ cho họ còn . khi xuất hàng mình hạch toán vào 62/156 hay đưa vào 151 vậy mọi người?Mong mọi người giúp đỡ
    Cảm ơn mọi người nhiều.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyengv
    Địa chỉ
    Ninh Binh
    Post Thanks / Like
    nguyengv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    có cái gì khó đâu!
    đầu tiên cho 711 là ok
    còn trường hợp thứ 2 bạn cứ treo vào 131, rồi cuối kỳ xuất hoá đơn họ trả tiền là hết. Ngoài ra bạn có thể treo vào TK 3387 nếu họ trả bạn thành nhiều lần theo tỷ lệ % ghi trong HĐ rồi cuối kỳ k/c vào hết 131 là ok.miễn sao là 2 bên 131 cân đối. Còn cơ quan thuế họ chỉ tìm chi phí thuế đầu ra xem bạn có xuất đủ tiền thuế không mà thôi.
    còn hàng xuất kho vẫn ghi nợ 632 có 156 là ok.

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quytda
    Địa chỉ
    055
    Post Thanks / Like
    quytda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi buichien Xem bài
    Chào mọi người!
    Mình vừa vào làm cho công ty thương mại có nhiều chỗ còn vướng mắc mong mọi người giúp đỡ cho mình với
    Công ty mình mua&bán camera khi mình đi tận nơi lắp đặt có thu thêm phí vậy phần nhân công này mình hạch toán vào đâu được? có phải đưa vào 711 ko?
    mình xuất kho hàng đi lắp đặt theo Hợp đồng chưa xuất HĐ mà chưa thu tiền thì hạch toán NTN? họ có đặt cọc cho mình trước và khi kết thúc HĐ mình mới xuất HĐ cho họ còn . khi xuất hàng mình hạch toán vào 62/156 hay đưa vào 151 vậy mọi người?Mong mọi người giúp đỡ
    Cảm ơn mọi người nhiều.
    -Bạn hoạch toán phí dịch vụ vào C5113
    -Khách hàng đặt cọc trước bạn cho vào N111,112/C131,
    xuất hđ N131/C5111,3331 và ghi N632/C156.

5. Thành viên Hình đại diện của ocdethuong2008
    Địa chỉ
    tp ho chi minh
    Post Thanks / Like
    ocdethuong2008 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn ơi công ty mình làm bên thương mại dịch vụ bảo trì và sửa chữa máy tính,tháng náy mình có làm một phiếu thu tiền dịch vụ bảo trì theo hợp đồng vậy mình phải định khoàn sao ha bạn

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của levanton
    Địa chỉ
    Thành phố mang tên Bác Hồ kính yêu
    Post Thanks / Like
    levanton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ocdethuong2008 Xem bài
    Bạn ơi công ty mình làm bên thương mại dịch vụ bảo trì và sửa chữa máy tính,tháng náy mình có làm một phiếu thu tiền dịch vụ bảo trì theo hợp đồng vậy mình phải định khoàn sao ha bạn
    Bạn định khoản:
    Nợ TK 111
    Có 5113
    Có 33311