Mỗi tuần một chuyên đề

Lỗi trong gmail

• Thread starter kimngan6987
  • Ngày gửi
K

kimngan6987

Sơ cấp
14/2/11
11
0
0
hà nội
Hic, cả nhà ơi giúp em. Không hiểu sao cái gmail của công ty em khi có người gửi thư đến nó cứ tự động chuyển vào thùng rác và các thư sẵn có trong mail cũng tự động chuyển qua thùng rác lun, cả nhà có ai biết nguyên nhân là sao không giúp em với. Hu hu lần đầu em gặp vụ này đấy, bao nhiêu thông tin ở đó

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

darknight356

Sơ cấp
27/11/10
6
0
0
34
hcm
Mình cũng gặp trường hợp này và đưởc giải thích là do mail hok có signature nên bị rơi vào spam

khanh toan

khanh toan

Sơ cấp
29/9/10
5
0
1
33
Hà Nam
thử đánh dấu not spam xem sao
nếu ko được thì bạn có thể tạo filter
nếu email từ địa chỉ của công ty, thì chuyển nó vào inbox

D

DangCaoCuong

Guest
6/8/11
14
0
0
Đà Nẵng
Nếu vào phần Spam thì bạn chọn Not Spam, làm nhiều lần như thế thì bộ loc thư lần sau nó sẽ hiểu không phải thư spam và chuyển vào hộp thư đến cho bạn.

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Hộp mail của mình thỉnh thoảng cũng vậy. Lần trước, có một bạn gửi file cho mình. Tìm ở hộp thư đến mãi không thấy, mình tưởng bạn ấy gửi sai địa chỉ. Một tuần sau, mình mở thùng rác để xóa bớt thư thì thấy mục spam có thư, là file của bạn ấy gửi. Mình cũng không hiểu là vì sao nữa.

D

Doan Chi Thanh

Guest
12/8/11
4
0
0
40
TP.HCM
Mình nghĩ lỗi này là do bộ loc thư của gmail thôi, mình phải "tập" cho nó thì nó mới hoàn thiện theo ý mình được. Tập thì như bạn http://www.webketoan.vn/forum/th-van-phong-va-internet/loii-trong-gmail-125713.html#post908878 nói nhé. Thân
Bạn ơi, tập như thế nào bạn chỉ cho mình biết với? Mình cũng gặp phải trường hợp tương tự, nhiều lúc bực mình mà không biết làm như thế nào.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Khi có 1 địa chỉ lần đầu tiên gửi thư đến cho mình mà nó lại vào phần Spam, Gmail sẽ thông báo: chuyển Spam đó sang Hộp thư đến, thì từ những lần sau nếu địa chỉ đó gửi tới sẽ được đưa vào Hộp thư đến chứ không phải là Spam nữa. Mình cũng đã gặp trường hợp này rồi, và làm theo như hướng dẫn, từ đó thư gửi tới sẽ được đưa vào Hộp thư đến.
Hoặc cũng có cách khác là bạn hãy nhập địa chỉ của người gửi đó vào danh bạ trong Gmail của bạn, tất cả những thư được gửi từ địa chỉ đã có trong danh bạ thì sẽ không sợ bị rơi vào Spam.
Thân!

Windows 7

Windows 7

Guest
13/8/11
32
0
0
USA
Bạn ơi, tập như thế nào bạn chỉ cho mình biết với? Mình cũng gặp phải trường hợp tương tự, nhiều lúc bực mình mà không biết làm như thế nào.

1. Nếu thư của bạn được đưa vào mục Spam thì bạn nhấn vào nút không phải spam, thì lần sau thứ của người gửi đó sẽ không vào spam nữa, vì bộ lọc thứ của gmail hoạt động mạnh nên đôi khi gây phiền phức cho người sử dụng ở những trường hợp như thế.
2. Bạn nên lưu tên người gửi thư đó vào danh bạ như lưu số điện thoại vậy, lần sau gmail sẽ hiểu đó là thư của bạn của bạn nó sẽ không cho vào mục spam nữa. Thân.

C

cuongptic

Guest
4/10/11
3
0
1
ha noi
allnet.vn
Bạn nên dùng outlook của bộ MS Office. thì bộ lọc hoặc quản lý danh bạ, quản lý thư mục thư tốt hơn, và đồng thời vừa lưu email trên server cũng như máy local.
Các thông số email pm : cuongtd2003, mình sẽ gửi cho.

Chúc bạn thành công

L

lateatnight

Guest
10/4/09
2
0
0
42
Hà Nội
Ðề: Lỗi trong gmail

mình cũng bị giống như bạn chủ thớt mà chưa tìm được cách khắc phục, bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ cách giúp với và lưu í là thư bị cho vào thùng rác chứ koo phải là Spam, cái thứ 2 nữa là nó thường xuyên tự đông với số lượng thư lớn bao gồm cả các địa chỉ thường xuyên liên lạc lẫn địa chỉ mới chứ ko loại trừ bất cứ địa chỉ nào.

tinhdonphuong

tinhdonphuong

Trung cấp
13/12/12
78
0
0
Hà Nội

vào bộ lọc của gmail setting lại đi bạn

nhưng nên dùng outlook MS, khi nào ko có mạng vẫn đọc mail đc :D

M

meomunnt

Sơ cấp
17/12/12
1
0
0
31
Ninh Thuận

Uhm, mình cũng bị vào lần gửi nhầm vào hộp spam.
Bạn cứ bấm not spam thì lần sau các thư đó sẽ không bị vậy nữa.

tn3412

tn3412

Công Ty Cổ Phần Ổn Áp Biến Áp Standa Việt Nam
20/11/11
6
0
1
43
ha noi
lioa.net
Hôm nay mở ra thấy inbox trắng tinh hoảng quá. Tình trạng giống như trên nên mình vô cùng sợ vì hiện tại chưa tìm được hướng giải quyết. Giups mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA