Thủ tục đăng ký thang bảng lương ở quận thanh xuân

• Thread starter hoangyenketoan
  • Ngày gửi
hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội
Một tuần làm việc hiệu quả chứ cả nhà ^^

Đã có bạn nào làm thủ tục "Đăng ký thang bảng lương tại quận THanh Xuân, Hà Nội" chưa? chia sẻ giúp mình với nhé ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bongtwobi

Guest
13/9/13
2
0
1
Hà Nội
Ðề: Thủ tục đăng ký thang bảng lương ở quận thanh xuân

Hi bạn,

Mình cũng đang cần hỏi về vụ này, theo luật mới từ 1/5/2013 không cần đăng ký mà chỉ cần gửi lên cơ quan quản lý. Bên bạn là mới xây dựng thang lương à, bên mình có thang bảng lương đã lâu nhưng chưa đăng ký, giờ không rõ có cần đăng ký lại không hay chỉ việc gửi, và giờ mới làm thì có bị phạt k nhỉ.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Hi bạn,

Mình cũng đang cần hỏi về vụ này, theo luật mới từ 1/5/2013 không cần đăng ký mà chỉ cần gửi lên cơ quan quản lý. Bên bạn là mới xây dựng thang lương à, bên mình có thang bảng lương đã lâu nhưng chưa đăng ký, giờ không rõ có cần đăng ký lại không hay chỉ việc gửi, và giờ mới làm thì có bị phạt k nhỉ.
Thang bảng lương cty bạn đã xây dựng và áp dụng từ lâu mà chưa đăng ký, nếu họ có xử phạt cty bạn do vi phạm luật lao động đến ngày 30/04, còn sau ngày 01/05 thì ko cần phải đăng ký nữa, đã ko còn đăng ký mà chỉ cần gửi lên cơ quan quản lý là thế nào nhỉ?

hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội

Chào 2 bạn! bên mình thành lập năm 2004, đến giờ mà chưa đăng ký Thang bảng lương với phòng lao động. nhưng vẫn lưu trog hồ sơ của công ty.hiccccccccc! không biết sau này bị phạt thế nào nếu cơ quan lao động vào!

Theo quy định của Bộ luật Lao động năm 2012, kể từ ngày 01/5/2013, các doanh nghiệp tự xây dựng thang bảng lương và gửi cho SLĐTBXH mà không phải làm thủ tục đăng ký như trước đây (Điều 93 BLLĐ 2012). như thế này nghĩa là gì đây ^^

T

thanhnhana5c4

Sơ cấp
14/5/13
5
0
1
HN

Bạn Bongtwobi chỉ dẫn giúp mình thông tư quy định từ ngày 01/5/2013 không phải đăng ký thang bảng lương được ko? mình cũng đang định làm để gửi đây vì cty mình mới thành lập T6/2013. Nếu có quy định đó thì tốt quá .Thank !

B

bongtwobi

Guest
13/9/13
2
0
1
Hà Nội

Bạn Bongtwobi chỉ dẫn giúp mình thông tư quy định từ ngày 01/5/2013 không phải đăng ký thang bảng lương được ko? mình cũng đang định làm để gửi đây vì cty mình mới thành lập T6/2013. Nếu có quy định đó thì tốt quá .Thank !

Bạn ơi cái này có trong điều 93 của BLLĐ sửa đổi năm 2012 áp dụng từ 1/5/2013 ý, bạn down BLLĐ mới về là thấy nhé.
Mình chỉ lo giờ đi gửi thang bảng lương lại bị phạt vì không đi đăng ký trước khi có quy định này

Chào 2 bạn! bên mình thành lập năm 2004, đến giờ mà chưa đăng ký Thang bảng lương với phòng lao động. nhưng vẫn lưu trog hồ sơ của công ty.hiccccccccc! không biết sau này bị phạt thế nào nếu cơ quan lao động vào!

Theo quy định của Bộ luật Lao động năm 2012, kể từ ngày 01/5/2013, các doanh nghiệp tự xây dựng thang bảng lương và gửi cho SLĐTBXH mà không phải làm thủ tục đăng ký như trước đây (Điều 93 BLLĐ 2012). như thế này nghĩa là gì đây ^^

Theo mình hiểu thì từ 1/5/2013 không phải làm thủ tục đăng ký phức tạp như ngày xưa nữa, chỉ cần mang thang bảng lương lên gửi cho phòng LĐTBXH cho họ biết thôi.
Nhưng với DN như bên bạn và bên mình thì không biết có đơn giản như thế không, cụ thể bạn cứ mang thang bảng lương lên xem thế nào

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

Bên em cũng mới thành lập, đánh dấu đề tài này để tiện theo dõi, có gì anh chị chỉ giúp em với nhé

T

tuyetnhungbmt

Sơ cấp
17/9/13
12
0
0
35
daklak

Cty mình cũng thành lập năm 2010 nhưng cũng ko đăng ký thang bảnh lương. giờ GĐ muốn đóng BHXH ko biết mình phải làm những thù tục j đây? đi đăng ký thang bảng lương liệu có bị phạt j ko nhỉ? hic

H

hopktqt45

Guest

Cty minh da dang ky thang bang luong tai quan TX tu nam 2009, den T10/2013 co thay doi thang bang luong. Minh len hoi thi ho van bat lam thu tuc nhu dang ky lan dau( moi thu lan 2 ban). Co dieu luc tra ket qua thi lai khac, lan dau minh duoc tra lai 1 ban ho so con lan nay thi chi co 1 to giay xac nhan da dang ky thang bang luong thoi. Chu y la neu k dua phong bi cho nguoi lam thu tuc nhat dinh se bi hanh len hanh xuong nhe

L

lệ băng

Guest
18/8/15
15
0
1
30
chào cả nhà, cả nhà cho em hỏi chút là khi mình đăng ký thang bảng lương cho Sở Lao động thương binh và xã hội TP. HCM thì mình sẽ lên nộp hồ sơ trực tiếp trên đó hay mình chuyển phát nhanh bằng thư được không vậy ạ .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA