Thắc mắc về việc đăng ký: "NỘI QUY LAO ĐỘNG" & "THỎA ƯỚC LAO ĐỘNG"

• Thread starter Tracmin
  • Ngày gửi
T

Tracmin

Sơ cấp
8/1/13
20
5
3
31
HCM
Bà Con, Cô bác, anh chị gần xa ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!
Có ai đã làm thủ tục đăng ký nộp hồ sơ: Nội quy lao động với Thỏa ước lao động theo Bộ luật lao động 2012 có hiệu lực từ 01/05/2013 chưa nhỉ?
Tình hình là công ty mình phải xây dựng lại nội quy mới mà mình chưa hiểu rõ lắm về thủ tục, nộp ở đâu,....
Mong được mọi người giúp đỡ ạ!

Cảm ơn moi người trước nhé!

:welcome_2:welcome_2

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mattroinau

Sơ cấp
13/8/13
19
0
1
Việt Nam
Ðề: Thắc mắc về việc đăng ký: " NỘI QUY LAO ĐỘNG" & " THỎA ƯỚC LAO ĐỘNG"

Bạn làm 02 bộ hồ sơ nộp Sở Lao động. Hồ sơ gồm: Giấy đăng ký nội quy lao động với Sở, Quyết định ban hành nội quy, Nội quy.

T

Tracmin

Sơ cấp
8/1/13
20
5
3
31
HCM
Ðề: Thắc mắc về việc đăng ký: "NỘI QUY LAO ĐỘNG" & "THỎA ƯỚC LAO ĐỘNG"

02 Bộ chứ không phải 04 bộ hả bạn?Mà phải nộp cho Sở LĐ-TBXH à?Lúc trước mình nộp ở phòng Lao Động - TBXH mà

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen

Cái nội quy lao động và thỏa ước tập thể doanh nghiệp cơ quan nào cũng phải làm hả bạn? từ trước đến giờ nội quy công ty đã sãn có rồi (chỉ là tự ký nội bọ không trình đi đâu hết) thì có phải làm lại không ạ? mình không hiểu vấn đề này lắm bạn có thể giiar thích cho mình với nhé? thanks!

T

tuyetnhungbmt

Sơ cấp
17/9/13
12
0
0
35
daklak

Oh mình củng ko biết vụ này. Đăng ký vào đây dể tiện theo dõi các bạn chỉ dẫn thui

T

Tracmin

Sơ cấp
8/1/13
20
5
3
31
HCM

NQLĐ với TULĐ cty nào cũng phải làm mà. Điều này được quy định trong Bộ luật lao động luôn.Lúc trước mình có làm một bộ rồi nhưng theo luật mới có vài sửa đổi bổ sung nên mình phải xây dựng lại

M

merckvnsec

Guest
18/11/09
4
0
0
TPHCM

Theo luật LĐ 2012 thì phải có văn bản thể hiện ý kiến của ban chấp hành công đoàn. Cty k có Ban Chấp hành cđ, thì phải lên liên đoàn quận đó bạn ơi

huong28891

huong28891

Sơ cấp
3/5/13
20
0
1
32
Hưng Yên

Công ty em cũng có 1 bản lưu nội bộ thôi, các khoản trên hợp đồng em đều để là quy định trong NQLĐ, nên giờ cả nhà có mẫu nội quy gần nhất cho em xin với ạ. email: huonghuong28891@gmail.com. Bên em công ty thương mại. Thks

M

mydoanh1188

Sơ cấp
9/10/13
5
0
0
37
TP HCM

Up bai nay,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Xem nhiều