Nhiều máy vi tính gộp lại có được xem là TSCĐ ko?

• Thread starter tydky
  • Ngày gửi
T

tydky

Guest
29/11/12
3
0
0
39
hoc mon
Chào cả nhà, mình có vấn đề này xin mọi người chỉ giáo cho mình với. Cty mình làm vừa mới thành lập về dịch vụ Internet, cho mình hỏi là mua máy tính về để chơi game, nếu tính giá trị của 1 cái thì ko đủ điều kiện ghi nhận là TSCĐ nên mình có thể gộp nhiều cái lại để tính thành 1 TSCĐ được ko hay chỉ tính từng cái 1 tính vào CCDC rồi phân bổ dần. Và khi hoạt động phát sinh doanh thu rồi thì mình có phải tính giá thành cho từng giờ chơi ko hay chỉ tập hợp chi phí điện, cước Internet....thôi rồi cân đối doanh thu.
Chân thành cảm ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Nhiều máy vi tính gộp lại có được xem là TSCĐ ko?

Chào cả nhà, mình có vấn đề này xin mọi người chỉ giáo cho mình với. Cty mình làm vừa mới thành lập về dịch vụ Internet, cho mình hỏi là mua máy tính về để chơi game, nếu tính giá trị của 1 cái thì ko đủ điều kiện ghi nhận là TSCĐ nên mình có thể gộp nhiều cái lại để tính thành 1 TSCĐ được ko hay chỉ tính từng cái 1 tính vào CCDC rồi phân bổ dần. Và khi hoạt động phát sinh doanh thu rồi thì mình có phải tính giá thành cho từng giờ chơi ko hay chỉ tập hợp chi phí điện, cước Internet....thôi rồi cân đối doanh thu.
Chân thành cảm ơn mọi người!
TSCĐ tính riêng cho một hệ thống hoàn chỉnh, hoạt động độc lập nhau mà ko có máy này thì máy kia vẫn hoạt động được, nếu 1 máy tính ko đủ đk là TSCĐ bạn đưa vào CCDC và phân bộ dần, bạn ko cần tính giá thành làm gì, cứ tập hợp hết cp đã bỏ ra so với số thu xem lởi lỗ hàng tháng

congcuong

congcuong

Cao cấp
23/11/10
349
16
18
Bắc Ninh

Ko được chỉ tính là CCDC thui

T

tinhcau75

Sơ cấp
14/2/11
15
0
0
36
Hà Nội

K được gộp nhiều máy tính thành TSCD được. B để ở công cụ, dụng cụ rùi phân bổ dần thôi

ketoantuyenquang

ketoantuyenquang

Sơ cấp
7/9/13
15
0
1
Tuyen quang

đồng ý với các bạn ở trên:
- Không đưa vào tính là TSCĐ
- không cần tính giá thành từng giờ chơi.

T

tydky

Guest
29/11/12
3
0
0
39
hoc mon

E cảm ơn mọi người nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA