Kê khai hóa đơn bán ra đối với hàng văn phòng phẩm

• Thread starter tiennam54
  • Ngày gửi
T

tiennam54

Sơ cấp
10/8/10
18
0
0
hà nội
Cty mình chuyên bán đồ văn phòng phẩm. Kê khai trong bảng kê bán ra, ở cột mặt hàng, mình ghi là văn phòng phẩm hay phải ghi rõ từng mặt hàng cụ thể. Nếu ghi rõ thì có những HĐ xuất ra rất nhiều mặt hàng thì dài lắm. Các bạn tư vấn giúp mình nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

babysala

Guest
29/4/11
4
0
0
35
HCM
vn.360plus.yahoo.com
Chào bạn. Theo mình thì bạn có thể ghi tên một or hai mặt hàng có giá trị lớn nhất là oki . ( mình được cô giáo chỉ & mình cũng đã ghi như vậy )
Bởi ở HĐ mình đã ghi chi tiết rồi mà phải không.
Chúc các bạn luôn vui

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Khi lập bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào hoặc bán ra, nếu hoá đơn có nhiều loại hàng hoá thì chỉ ghi tên hàng hóa có giá trị cao nhất.
Good luck

T

tiennam54

Sơ cấp
10/8/10
18
0
0
hà nội
Cám ơn bạn. Cái này có quy định trong thông tư nào ko? Tháng 3 mình toàn kê khai trong bảng kê bán ra là "văn phòng phẩm" thì có đc ko? Có phải nộp lại tờ khai ko?
Chào bạn,
Khi lập bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào hoặc bán ra, nếu hoá đơn có nhiều loại hàng hoá thì chỉ ghi tên hàng hóa có giá trị cao nhất.
Good luck

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào bạn,
Good luck

Cám ơn bạn. Cái này có quy định trong thông tư nào ko? Tháng 3 mình toàn kê khai trong bảng kê bán ra là "văn phòng phẩm" thì có đc ko? Có phải nộp lại tờ khai ko?

Trích từ hướng dẫn trong HTKK:

Trong tháng 3, lỡ ghi VPP thì không sao đâu, các tháng sau làm lại cho đúng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA