Hỏi thông tin về học ĐH hệ đào tạo từ xa?

• Thread starter nguyenkieu
  • Ngày gửi
N

nguyenkieu

Sơ cấp
21/4/09
11
3
3
TPHCM
Mình đang suy nghĩ về chương trình đại học từ xa của Trường KTQD. Có chị nào học ở đó rồi cho mình ý kiến với.
Mình muốn học ngành Luật kinh doanh. Theo mình tìm hiểu thì đây là hình thức học trực tuyến, học xong cấp bằng đại học từ xa. Về bằng cấp thì mình không lo lắng lắm vì lấy cái bằng là chủ yếu thôi giờ chỉ quan trọng học như thế nào, nghe bảo nếu không chăm chỉ thì cũng khó theo học phải không ạ? chị nào đang học hoặc có phương pháp học tốt về chương trình đào tạo này bày em với.
Cảm ơn các chị nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

giacoi

Sơ cấp
23/2/11
2
2
3
36
nb
Ðề: Hỏi thông tin về học ĐH hệ đào tạo từ xa?

Sinh con đẻ cái xong giờ lại tính đi học tiếp văn bằng 2 hở chị "nguyenkieu", em thì giờ nghĩ đến chuyện học hành là váng đầu rồi, hehe. Em thấy ở VN mình đi xin việc chưa có bằng thì đòi hỏi bằng, có bằng rồi thì lại bảo cốt là năng lực như nào chứ bằng cấp không quan trọng. Chị "nguyenkieu" có bằng kế toán rồi giờ bổ sung thêm cái bằng này nữa chắc là có thay đổi gì trong công việc hả?

D

dinhhuong

Guest
9/8/07
9
0
0
Hanoi

Thực ra em thấy chương trình đào tạo từ xa của trường KTQD là tốt nhất theo những gì em tìm hiểu được đấy ạ, giáo trình của nó cũng khá là oke. Cái quan trọng hơn cả ở đây là mẹ nó phải tự học và làm đúng theo họ hướng dẫn, tính tự lập rất cao. Có rất nhiều người học được thời gian là kêu chán trong đó có mình vì không có kế hoạch học tập rõ rang, nên nếu mẹ nó đã đăng ký học thì phải có ý thức và phương pháp học nghiêm túc ngay từ đầu.

L

layon2004

Guest
22/11/10
2
0
1
hn

Học theo phương thức này có cái hay là thời gian học linh hoạt, nhưng cái chết người cũng là ở đấy, ai mà không sắp xếp được thời gian học, hoặc không nghiêm túc thì sẽ nhanh nản và chán ngay.

F

football01

Guest
31/12/10
0
0
0
44
quan 4

Giờ em thấy nhiều người theo học hình thức này nhỉ, chắc nó tiện cho người vừa đi học vừa đi làm mà đang cần bằng cấp và bổ sung kiến thức sau khi đi làm.

N

nguyenkieu

Sơ cấp
21/4/09
11
3
3
TPHCM

Sinh con đẻ cái xong giờ lại tính đi học tiếp văn bằng 2 hở chị "nguyenkieu", em thì giờ nghĩ đến chuyện học hành là váng đầu rồi, hehe. Em thấy ở VN mình đi xin việc chưa có bằng thì đòi hỏi bằng, có bằng rồi thì lại bảo cốt là năng lực như nào chứ bằng cấp không quan trọng. Chị "nguyenkieu" có bằng kế toán rồi giờ bổ sung thêm cái bằng này nữa chắc là có thay đổi gì trong công việc hả?

Uhm, công việc có chút thay đổi nên phải lấy thêm cái bằng Luật kinh doanh này nữa mẹ Chíp ợ, mà đi học đều đặn như chính quy thì không có thời gian rồi, còn kiến thức mình thấy cũng vậy à, chủ yếu đi học điểm danh chứ kiến thức gì đâu. Nhưng cái hệ đào tạo từ xa tự học này em cũng hơi lo, không có ai thúc thì khó mà tự học lắm, hehe.

chaukim

chaukim

Sơ cấp
31/10/09
21
4
3
ninh binh

Mẹ chủ top đăng ký học ngành Luật kinh doanh của trường KTQD à, mẹ nó nộp hồ sơ chưa, đợt này trường có đào tạo ngành quản trị kinh doanh không, em đang muốn lấy cái bằng cử nhân này mà chưa biết học ở đâu, mẹ nó hỏi dùm mình nhé, thanks mẹ nó trước :X

N

nguyenkieu

Sơ cấp
21/4/09
11
3
3
TPHCM

Mẹ chủ top đăng ký học ngành Luật kinh doanh của trường KTQD à, mẹ nó nộp hồ sơ chưa, đợt này trường có đào tạo ngành quản trị kinh doanh không, em đang muốn lấy cái bằng cử nhân này mà chưa biết học ở đâu, mẹ nó hỏi dùm mình nhé, thanks mẹ nó trước :X

Mình đang định thế mẹ nó ạ, trường đang bắt đầu nhận hồ sơ rồi, đến đầu tháng 10 là hết hạn. Đợt này có xét tuyển cả ngành mẹ nó cần học đấy, cân nhắn kỹ đăng ký tham gia học cùng mình luôn.

chaukim

chaukim

Sơ cấp
31/10/09
21
4
3
ninh binh

Mình đang định thế mẹ nó ạ, trường đang bắt đầu nhận hồ sơ rồi, đến đầu tháng 10 là hết hạn. Đợt này có xét tuyển cả ngành mẹ nó cần học đấy, cân nhắn kỹ đăng ký tham gia học cùng mình luôn.

Thế ạ, có tổ chức thi ko vậy mẹ nó, ngành quản trị kinh doanh thì học ở KTQD thì quá hợp nhỉ, để em bàn lại với xã đã, mà học phí là như nào vậy chị?

N

nguyenkieu

Sơ cấp
21/4/09
11
3
3
TPHCM

Thế ạ, có tổ chức thi ko vậy mẹ nó, ngành quản trị kinh doanh thì học ở KTQD thì quá hợp nhỉ, để em bàn lại với xã đã, mà học phí là như nào vậy chị?

Chỉ xét hồ sơ thôi, không tổ chức thi tuyển đâu, học phí thì mình tìm hiểu rồi 130k/ tín chỉ, học bao nhiêu tín chỉ thì nhân vào thôi, nếu trước đây mẹ nó học trường gì cùng nhóm ngành thì họ cũng giảm cho vài học phần đấy.

chaukim

chaukim

Sơ cấp
31/10/09
21
4
3
ninh binh

Chỉ xét hồ sơ thôi, không tổ chức thi tuyển đâu, học phí thì mình tìm hiểu rồi 130k/ tín chỉ, học bao nhiêu tín chỉ thì nhân vào thôi, nếu trước đây mẹ nó học trường gì cùng nhóm ngành thì họ cũng giảm cho vài học phần đấy.

Mẹ nó có biết toàn chương trình học 4 năm là bao nhiêu tín chỉ ko?

N

nguyenkieu

Sơ cấp
21/4/09
11
3
3
TPHCM

Mẹ nó có biết toàn chương trình học 4 năm là bao nhiêu tín chỉ ko?

Em hóng được thì khoảng 120 tín chỉ mẹ nó ạ.

chaukim

chaukim

Sơ cấp
31/10/09
21
4
3
ninh binh

Em hóng được thì khoảng 120 tín chỉ mẹ nó ạ.

uke, tks mẹ nó đã cung cấp thông tin nhé, em hỏi cụ thể đẻ có kế hoạch chuẩn bị về cả thời gian để kinh tế tham gia học ý mà :D

chaukim

chaukim

Sơ cấp
31/10/09
21
4
3
ninh binh

Tình hình là em đã nộp hồ sơ học rồi các mẹ ạ

N

nguyenkieu

Sơ cấp
21/4/09
11
3
3
TPHCM

Tình hình là em đã nộp hồ sơ học rồi các mẹ ạ

Cố gắng học hết khóa lấy cái bằng đừng để đứt gánh mẹ nó nhóe :D

M

muathuhanoi emyeu

Sơ cấp
10/11/13
7
0
0
31
Nghệ An

Em cũng đang có ý định mà chưa rõ thời gian, phương pháp học ntn, có ai biết hoặc đã đang theo học thì chỉ cho em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA