Lỗi Run time error ở HTKK 2.5.5

• Thread starter Tran Thu Hang
  • Ngày gửi
T

Tran Thu Hang

Sơ cấp
4/11/06
7
0
1
Ha Noi
Có ai gặp lỗi như mình ở HTKK 2.5.5 ko thì giúp mình với: mình đã tải về máy và cài 2.5.5 nhg sau khi cài đặt xong, ko thấy yêu cầu restart và khi kick vào biểu tượng ở Desktop và đánh mã số thuế vào thì có thông báo "Run time error '75' Path/File access error". KHắc phục thế nào, chỉ cho mình với. Sắp đến hạn nộp báo cáo rồi.Cám ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kimitraining06

Sơ cấp
12/12/10
0
1
0
42
Hà Nội
hocketoanthue.com
Bạn nên cài lại window

Cài lại Win là giải pháp tốt nhât lúc này cho bạn.
- Kinh nghiệm của mình chỉ ra rằng, lỗi của Win sẽ làm cho bất kỳ pm nào cũng bị lỗi theo. (HTKK 2.5.5 không phải là ngoại lệ)
- Lỗi pm có thể do không tương thích, xung đột, hay gì gì đó... cứ cài Win là xong.
Sau khi cài win xong, không nên cài HTKK 2.5.5 mà chỉ cài HTKK 2.5.4 hoặc HTKK 2.5.3, chờ khi BTC có bản HTKK 2.5.5 đã sửa lỗi rồi hẵng cài, đảm bảo không bị hỏng phần mềm giữa chừng gây phiền toái.
Chúc bạn thành công!

G

giaiphapkinhte

Guest
22/9/09
2
0
0
hai phong
Có ai gặp lỗi như mình ở HTKK 2.5.5 ko thì giúp mình với: mình đã tải về máy và cài 2.5.5 nhg sau khi cài đặt xong, ko thấy yêu cầu restart và khi kick vào biểu tượng ở Desktop và đánh mã số thuế vào thì có thông báo "Run time error '75' Path/File access error". KHắc phục thế nào, chỉ cho mình với. Sắp đến hạn nộp báo cáo rồi.Cám ơn mọi người nhiều.
Hic! có thể bản cài trước bạn Remove chưa hết hoặc bạn chưa Remove...

A

anh010

Guest
25/1/10
7
0
0
35
hcm
bạn cài được là hay lắm rồi. em tải về giải nén ra thì báo lỗi hai File. Chạy setup thì bị lỗi thiếu file. đang bó tay đây. có ai có phầm mềm ko bị lỗi gửi cho mình được không. Email : thantronghuynhanh@gmail.com

N

nguyenchienanh

Guest
mình cài HTKK 2.5.5 khi mở ra chỉ vào được ngày 8/2008 trở xuống mà không vào được năm lớn hơn. Cho mình hỏi có bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình với. Xin chân thành cám ơn!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
mình cài HTKK 2.5.5 khi mở ra chỉ vào được ngày 8/2008 trở xuống mà không vào được năm lớn hơn. Cho mình hỏi có bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình với. Xin chân thành cám ơn!

Bạn kiểm tra lại ngày giờ của hệ thống xem sao nhé!

B

bepxinh02

Guest
8/6/11
1
0
0
35
Ha noi
Cái này ko biết có phải bạn chạy trên win 7 không.
Bạn có thể khi chạy phần mềm chỉ click chuột trái> properties->compatibility->Run this progam -> WIndow xp 2
và chạy chế độ admin thử xem
Nếu ko đc chắc chỉ có cài lại win

D

dangts

Guest
9/6/11
1
0
0
31
hcm
trước mình cũng bị vây nhưng từ khi cài win bản quyền thì hết đó bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA