Mình xin hỏi cách định khoản TSCĐ là xe con giá trị lớn hơn 1,6 tỷ đồng?

• Thread starter kiplecp
  • Ngày gửi
K

kiplecp

Guest
Mình xin hỏi cách định khoản TSCĐ là xe con dưới 9 chỗ nguyên giá chưa gồm lệ phí trước bạ > 1,6 tỷ đồng? mong mọi người giải đáp sớm nhé! Cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Mình xin hỏi cách định khoản TSCĐ là xe con giá trị lớn hơn 1,6 tỷ đồng?

Mình xin hỏi cách định khoản TSCĐ là xe con dưới 9 chỗ nguyên giá chưa gồm lệ phí trước bạ > 1,6 tỷ đồng? mong mọi người giải đáp sớm nhé! Cảm ơn nhiều!
Định khoản tăng TSCĐ bình thường thôi bạn:
Nợ 211, 1332/C112 (331)

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Hạch toán tăng TSCĐ bình thường; Khi đăng ký trích KH TSCĐ thì chỉ khấu hao 1.6tỷ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Theo mình: - Thuế đầu vào chỉ được khấu trừ < 1.6 tỷ phần còn lại đưa vào chi phí và loại ra khi tính thuế TNDN
- Bạn KH bình thường nhưng khi tính thuế TNDN loại phần KH > 1,6 tỷ ra.

K

KTAOF

Sơ cấp

Phần vượt quá 1,6 tỷ không được khấu trừ thuế mà bạn phải cho vào nguyên giá tài sản cố định

M

MUNA

Guest
25/9/13
4
0
0
NA

Phần vượt quá 1,6 tỷ không được khấu trừ thuế mà bạn phải cho vào nguyên giá tài sản cố định

Vẫn tính KH bình thường, phần lớn hơn mà thuế không khấu trừ thì cho vào chi phí, và giảm trừ lợi nhuận sau thuế TNDn thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA