Thuê xưởng mà phải làm thay đổi đăng ký kinh doanh? ? ?

• Thread starter phuongphuonga4
  • Ngày gửi
P

phuongphuonga4

Guest
5/4/07
43
0
6
thanh xuan ha noi
Công ty mình mới thành lập được 5 tháng (lúc đó chưa đăng ký là có xưởng), và tháng 5 này có thuê thêm một xưởng sản xuất của Công ty gần đó, hàng tháng trả tiền và họ xuất hóa đơn thuê xưởng.

Nhưng khi lên Chi cục thuế nộp thông báo thuê xưởng thì các bác thuế yêu cầu:
1. Làm thay đổi đăng ký kinh doanh (lên sở kế hoạch đầu tư HN làm) ==> :011: mất thời gian ghê (nào là làm quyết định, thông báo bổ sung đăng ký kinh doanh, biên bản họp thành viên....lại đi từ sáng sớm lấy số......ngồi xếp hàng.......thủ tục không đủ....thông báo không đúng form.....đi về hôm sau làm tiếp........)
2. Sau khi làm xong cái thay đổi đăng ký kinh doanh đấy thì làm mẫu 08- MST để nộp cho chi cục thuế thì cái hóa đơn thuê kho mới được chấp nhận là chi phí.

Các bác cho em hỏi, các yêu cầu trên theo thông tư hay nghị định mới nào không? vì năm 2008 chỉ phải làm mỗi một cái thông báo mở xưởng. mà giờ thủ tục lằng nhằng thế.
Có bác nào gặp trường hợp này rồi thì báo em một tiếng, có phải chi cục nào cũng yêu cầu phải vậy không?

Bức xúc vấn đề này ghê, vì thủ tục hành chính chẳng giảm đi mà tăng lên là sao. Bao giờ cho kế toán mới đỡ đau đầu, mệt mỏi

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongphuonga4

Guest
5/4/07
43
0
6
thanh xuan ha noi
Có bác nào biết thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh không? bổ sung phần xưởng ý?
Em có mấy cái mẫu, nhưng thấy bảo là mẫu cũ không sử dụng được

D

dangngoctuyet

Trung cấp
Ðề: Thuê xưởng mà phải làm thay đổi đăng ký kinh doanh? ? ?

Công ty mình mới thành lập được 5 tháng (lúc đó chưa đăng ký là có xưởng), và tháng 5 này có thuê thêm một xưởng sản xuất của Công ty gần đó, hàng tháng trả tiền và họ xuất hóa đơn thuê xưởng.

1. Làm thay đổi đăng ký kinh doanh (lên sở kế hoạch đầu tư HN làm) ==> :011: mất thời gian ghê (nào là làm quyết định, thông báo bổ sung đăng ký kinh doanh, biên bản họp thành viên....lại đi từ sáng sớm lấy số......ngồi xếp hàng.......thủ tục không đủ....thông báo không đúng form.....đi về hôm sau làm tiếp........)
2. Sau khi làm xong cái thay đổi đăng ký kinh doanh đấy thì làm mẫu 08- MST để nộp cho chi cục thuế thì cái hóa đơn thuê kho mới được chấp nhận là chi phí.

Các bác cho em hỏi, các yêu cầu trên theo thông tư hay nghị định mới nào không? vì năm 2008 chỉ phải làm mỗi một cái thông báo mở xưởng. mà giờ thủ tục lằng nhằng thế.
Có bác nào gặp trường hợp này rồi thì báo em một tiếng, có phải chi cục nào cũng yêu cầu phải vậy không?

Bức xúc vấn đề này ghê, vì thủ tục hành chính chẳng giảm đi mà tăng lên là sao. Bao giờ cho kế toán mới đỡ đau đầu, mệt mỏi

Chị ơi cho em hỏi chị đã hòan tât thủ tục chưa chị
E cũng đang găpj vương măc' giông như chị nhưng vânx chưa đi hỏi e muon tham khảo ý kiên của các a/c trên 4rum trươc'
Chị có đọc đc thì hương dan giup e nhe
Thanks!

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn

Yêu cầu này xuất phát từ thực tế liên thông giữa cơ quan thuế và cơ quan đăng ký kinh doanh với mục đích tăng cường quản lý nhà nước và minh bạch hoá thông tin. Bạn có thể tham khảo Thông tư 80 để hiểu thêm một phần cơ chế làm việc này. Chính vì thế, yêu cầu thể hiện rõ địa điểm kinh doanh trên Giấy Chứng nhận đăng ký doanh nghiệp áp dụng cho mọi vùng miền chứ không hề là sự "hành hạ" của bất kỳ một chi cục thuế nào.

S

simbanguyen

Sơ cấp
10/4/13
7
0
0
HCM city

Cái này là quy định của Luật rồi. Khi DN muốn mở thêm CN, XƯởng, Kho Chứa Hàng, DDKD ...... thì bắt buộc phải lên sở KHDT đăng ký kinh doanh. Sau khi có GPDKKD thì về làm mẫu số 08 + GPDKKD sao y, trong vòng 10 ngày kể từ ngày thay đổi DKKD phải nộp mẫu số 08 cho CCT để họ cập nhật thông tin lại.

H

havieta

Sơ cấp
19/12/09
8
0
1
Ha noi

Cái này là quy định của Luật rồi. Khi DN muốn mở thêm CN, XƯởng, Kho Chứa Hàng, DDKD ...... thì bắt buộc phải lên sở KHDT đăng ký kinh doanh. Sau khi có GPDKKD thì về làm mẫu số 08 + GPDKKD sao y, trong vòng 10 ngày kể từ ngày thay đổi DKKD phải nộp mẫu số 08 cho CCT để họ cập nhật thông tin lại.

Bác làm ơn cho em hỏi, được quy định theo luật Doanh nghiệp hay Luật nào, em cũng đang vướng vụ này, sếp em còn bắt đưa văn bản mà em chưa tìm thấy, thank bác nhiều

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian

Bác làm ơn cho em hỏi, được quy định theo luật Doanh nghiệp hay Luật nào, em cũng đang vướng vụ này, sếp em còn bắt đưa văn bản mà em chưa tìm thấy, thank bác nhiều

Tìm đọc Nghị định 43/2010/NĐ-CP về đăng ký doanh nghiệp, xem Điều 33 hướng dẫn chi tiết về lập chi nhánh, ĐĐKD, ....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA