PHIẾU THU, PHIẾU CHI lúc trước 0 đóng dấu, giờ thay đổi con dấu thì thì làm sao?????????????

• Thread starter samia
  • Ngày gửi
S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
vốn dĩ công ty e mới thành lập, tháng 10/2010. Trong năm có những khoản chi, thu (góp vốn) thực tế ( có hóa đơn mua thực) nhưng Giám đốc chỉ ghi phiếu thu, chi đơn giản thôi,( không có đóng dấu) mà thời gian đó công ty ở bên địa chỉ khác, sau đó 1 tháng đổi sang trụ sở hiện giờ. Nhưng vì thay đổi địa chỉ nên phải thay đổi giấy phép kinh doanh và thay con dấu khác. thời gian đó 0 có kế toán GD tự làm, nên 0 biết
Và e thì mới vô làm công ty, mới vô nghề, nên gặp tình huống này, muốn làm sổ sách cho tốt.Nhưng 0 biết phải làm sao hết mấy a chị giúp dùm e với. Như vẫn dùng phiếu chi, thu 0 có con dấu có sao 0, có cần phải làm lại 1 phiếu thu , chi để điều chỉnh phiếu thu trước 0

Khóa học Quản trị dòng tiền
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Chả sao bạn ạ !

Tớ thấy có ai nói gì đâu !

quan trong là Hoá đơn của bạn thui !

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
uhm! Trường hợp này cty miềg chưa gặp! Thế cty bạn không có "Bảo bối " a?? Bảo bối : là dấu đóg khống ấy! Bạn hỏi Xếp xem có ko thì sử dụng ! Cty tớ trước đổi dấu p ngồi đóng cả mấy trăm con dấu vào tờ dấy trắng ấy! PHnòg khi cần dùng! Như THợp của bạn trên đó!

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
0 có bạn ơi. mà mình kiểm tra lại thì thấy Hóa đơn GTGT mà đóng con dấu đó khi ở địa chỉ cũ thì vào ngày 03/12/2010 và thay con dấu ở địa chỉ mới vào ngày 15/12/2010. vậy thì 0 sao hả. Mình vẫn dùng phiếu chi , thu bình thường 0 có con dấu hả bạn. như trên tờ phiếu thu chi ở địa chỉ cũ ( tháng 10, 11/2010 công ty ở bên địa chỉ cũ sang tháng 12 mới qua chỗ mới) vậy như khi qua chỗ mới, mình dùng con dấu mới đóng lên tờ phiếu thu, chi cũ được 0 ah

và cho e hỏi thêm. như trên giấy phép đăng kí kinh doanh là ngày đăng kí ngày 17/11/2010, nhưng trên phiếu chi , thu tháng 10 Giám đốc lại ghi tên công ty và địa chỉ luôn thì có sao 0 ah.

Sửa lần cuối:
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Hiện tại địa chỉ công ty phải giống với địa chỉ đã đăng ký trên giấy phép kinh doanh, tương tự phiếu thu phiếu chi cũng vậy, chỉ cần đóng dấu vuông lên phiếu thu,chi mà thôi
phiếu thu,chi lúc trước ghi tên địa chỉ cũ, nhưng hiện giờ đã thay đổi địa chỉ thì phiếu thu,chi hiện tại cũng phải ghi giống như địa chỉ trên giấy phép kinh doanh

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
thì e cũng biết là ở địa chỉ hiện tại thì phải ký giấy tờ rùi đóng dấu mới này, nhưng e muốn hỏi như ở địa chỉ cũ mà 0 có con dấu có được 0

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA