Hạch toán sai đối tượng thanh toán - cần phải làm sao?

• Thread starter tuannu
  • Ngày gửi
T

tuannu

Guest
23/2/11
4
0
0
phu tho
em mới làm kế toán không lâu nhưng năm 2010 công ty em có nhập 1 lô hàng và được về nhập kho làm 2 lần và em chia làm 2 đối tượng khác nhau để dễ theo dõi nhưng năm 2010 công ty em đã thanh toán hết rồi nhưng do em vào hạch toán nhầm khi thanh toán em hạch toán nhầm vào 1 đối tượng nên bây giờ em mới phát hiện ra giờ trên sổ chi tiết công nợ phải trả của em giờ 2 đối tượng đó 1 là âm tiền và 1 là dương tiền và số tiền là bằng nhau giơ anh chị nào biết cách giải quyết vấn đề này thì giúp cho em với, em cảm ơn anh chị nhiều lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
em mới làm kế toán không lâu nhưng năm 2010 công ty em có nhập 1 lô hàng và được về nhập kho làm 2 lần và em chia làm 2 đối tượng khác nhau để dễ theo dõi nhưng năm 2010 công ty em đã thanh toán hết rồi nhưng do em vào hạch toán nhầm khi thanh toán em hạch toán nhầm vào 1 đối tượng nên bây giờ em mới phát hiện ra giờ trên sổ chi tiết công nợ phải trả của em giờ 2 đối tượng đó 1 là âm tiền và 1 là dương tiền và số tiền là bằng nhau giơ anh chị nào biết cách giải quyết vấn đề này thì giúp cho em với, em cảm ơn anh chị nhiều lắm.
Chào bạn
Theo mình thì bạn chỉ kết chuyển công nợ thôi
Nợ 331(chưa trả)
Có 331(trả thừa). Thân

M

Mr Killer

Trung cấp
30/10/08
82
1
8
Hà Nội

Vấn đề là bạn dùng phần mềm kế toán à? nếu chưa chuyển số dư năm 2010 thì vào dữ liệu gốc sửa! Nếu đã chuyển dữ liệu rồi thì chỉ có cách định khoản đơn để giải quyết vấn đề này thôi.

L

ly88

Guest
19/5/11
14
0
0
35
Bình Dương
Theo mình thì bạn chỉ cần hạch toán TK 331 vào đúng đối tượng là ok!
sau đó bạn chuyển số dư lại là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA