Thư viện câu hỏi xét tuyển công chức thuế

• Thread starter mabu1990
  • Ngày gửi
M

mabu1990

Sơ cấp
26/6/12
8
0
0
33
An Giang
Mình lập ra topic này mong muốn là các thế hệ đi sau mình trong đợt xét tuyển công chức thuế sau năm 2013 này sẽ có một nguồn thư viện câu hỏi thực tế được lấy ra trong chính đợt xét tuyển này (và các đợt sau nếu có).
Các bạn nào đã xét tuyển và còn nhớ câu hỏi của mình, hãy đóng góp với nhé.
Sau đây là một số câu hỏi mình thu thập được từ chính đợt xét tuyển năm 2010 từ anh, chị của mình đã qua xét tuyển:

1. [Kiến thức chung] - Lý do nhà nước phải thực hiện quản lý nhà nước về kinh tế?
2. [Kiến thức chung] - Cơ chế kinh tế là gì? Vì sao phải đổi mới cơ chế quản lý nhà nước về kinh tế?
3. [Luật cán bộ] - Hãy nêu nghĩa vụ của cán bộ, công chức trong khi thi hành nhiệm vụ?
4. [Cơ cấu tổ chức cơ quan thuế] - Trình bày cơ cấu tổ chức cục thuế?
5. [Nghiệp vụ - CNTT] - TCP/IP là gì? Trình bày cơ chế hoạt động của TCP/IP?

Cùng nhau đóng góp nhé! Trên đây là một số câu hỏi của anh chị mình trong đợt xét tuyển năm 2010.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN
Ðề: Thư viện câu hỏi xét tuyển công chức thuế

......................................

Sửa lần cuối:
M

mabu1990

Sơ cấp
26/6/12
8
0
0
33
An Giang

Chỉ còn 5 ngày để ôn tập - Hiện đã ôn tập phần Quản Lý nhà nước. Còn tổ chức, luật nữa, không biết kịp không... hixxxxxxxxxxxxx

R

recrutor

Guest
7/5/10
3
0
0
Ha Noi

Website chuyên đăng tải các thông báo tuyển dụng công chức, viên chức của các cơ quan Nhà nước www.tuyencongchuc.vn. mời các bạn vào xem và xây dựng diễn đàn. thx all

T

toikhongquen

Trung cấp
11/7/13
155
0
0
38
Thanh Hóa

Câu chuyên ngành mình bắt được câu TCP/IP là gì? Trình bày cơ chế hoạt động của TCP/IP? có phải tốt hơn hok...chán quá..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA