Một số thắc mắc về kế toán tài chính

• Thread starter SnOoOpy
  • Ngày gửi
S

SnOoOpy

Sơ cấp
8/10/10
4
0
0
Kuala Lumpur, Malaysia
Chào mọi người, tham gia webketoan đã 1 thời gian và cũng tham khảo đựơc 1 cơ số bài viết về kế toán.

Hiện mình là sinh viên học chuyên ngành kế toán tài chính ở Malaysia. Hè này mình có dự định là về Việt Nam thực tập.

Mình có 1 số thắc mắc muốn hỏi, mong được mọi người giúp đỡ và giải đáp. :D

1. Mình có đọc qua 1 số bài viết của các bạn sinh viên mới ra trường và đi thực tập, thì mình nhận thấy đa số mọi người đều được làm kế toán hạch toán (nếu như mình hiểu đúng) tức là làm sổ sách nợ nợ có có. Trong khi đó, chuyên ngành của mình lại dạy rất ít về Trial Balance (chỉ có trong năm 1 và dạy khá sơ sài, và cũng không có các số tài khoản như mọi người hay nói trên diễn đàn).
Đa số là mình học về Management Accounting, Financial Control & Management, Financial Reporting, Tax, etc

Vậy chuyên ngành của mình khi xin thực tập, thì có thể xin vào vị trí nào trong ban Kế toán của công ty?

2. Mọi người có thể tư vấn cho mình tên 1 số sách về chuyên ngành kế toán tài chính ở Việt Nam được không?
Vì mình có đọc qua 1 số bài tập mà các bạn hỏi trên diễn đàn, thực sự là mình hơi choáng một chút vì mình quen học bằng Tiếng Anh nên mình không hiểu nó là dạng bài gì. Chính vì vậy mình đang cần 1 số sách dạy kế toán tài chính để mình dịch từ Tiếng Anh sang Tiếng Việt xem nó là dạng gì :D

3. Hiện ở Hà Nội có trung tâm hay trường Đh nào tổ chức những lớp học kế toán thực tế không?

Mình cũng muốn đăng kí học thử để xem kế toán Việt Nam thế nào.

Cảm ơn mọi người rất nhiều,

Mong sớm nhận được giúp đỡ. :D

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA