Hướng dẫn nộp định mức nguyên vật liệu cho cơ quan thuế

• Thread starter luongtieuquynh
  • Ngày gửi
L

luongtieuquynh

Sơ cấp
13/11/08
6
0
1
36
ha noi
Em đang làm tại DNSX. Chị kế toán trưởng đang yêu cầu em nộp định mức nguyên vật liệu sx với cơ quan thuế. Em chưa biết phải làm thế nào. Biết rằng DN em đang sử dụng các loại nguyên vật liệu như sau:
Bột gỗ, bột nhựa, bột đá là nguyên vật chính.
Còn lại các các chất phụ gia bao gồm 14 chất khác nhau
Thành phẩm tạo ra gồm 04 loại:
+ tấm tiêu chuẩn: tấm 9mm, 10mm, 12mm
+ nẹp khuôn
+ phào
+ cánh cửa
Rất mong mọi người hướng dẫn giúp em. Em mới tham gia diễn đàn. Xin cảm ơn trước mọi người nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Hướng dẫn nộp định mức nguyên vật liệu cho cơ quan thuế

Em đang làm tại DNSX. Chị kế toán trưởng đang yêu cầu em nộp định mức nguyên vật liệu sx với cơ quan thuế. Em chưa biết phải làm thế nào. Biết rằng DN em đang sử dụng các loại nguyên vật liệu như sau:
+ nẹp khuôn
+ phào
+ cánh cửa
Rất mong mọi người hướng dẫn giúp em. Em mới tham gia diễn đàn. Xin cảm ơn trước mọi người nhé.
Tấm tiêu chuẩn 9mm thì cần bao nhiêu nguyên liệu chính, phụ, để tạo ra nó ... từ đó tính tỉ lệ từng nguyện liệu => đó gọi là định mức NVL
Tương tự tính cho các SP khác ...

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Hướng dẫn nộp định mức nguyên vật liệu cho cơ quan thuế

+ nẹp khuôn
+ phào
+ cánh cửa
Kế toán trưởng phải nắm được địch mức nguyên liệu để sản xuất sao lại bảo em nộp, căn cứ vào định mức SX cho từng loại SP làm bảng đăng ký ĐM gởi thuế, hỏi như thế này co trời mới biết được:027:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA