Các phương pháp tính giá xuất kho

• Thread starter ngoanhtc
  • Ngày gửi
N

ngoanhtc

Sơ cấp
5/6/13
7
0
0
tỉnh Thanh Hoá
Mọi người cho mình hỏi về phương pháp tính giá xuất kho bình quân gia quyền cuối kỳ, và bình quân tức thời với. Cách tính của 2 phương pháp trên là gì, ưu nhuợc điểm của từng phương pháp. Mong tin của cả nhà sớm, cảm ơn mọi người nhiệu

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Các phương pháp tính giá xuất kho

Mọi người cho mình hỏi về phương pháp tính giá xuất kho bình quân gia quyền cuối kỳ, và bình quân tức thời với. Cách tính của 2 phương pháp trên là gì, ưu nhuợc điểm của từng phương pháp. Mong tin của cả nhà sớm, cảm ơn mọi người nhiệu
Bình quân cuối kỳ : nhập hàng, xuất hàng bán trong tháng chạy tính giá bình quân giá vốn cho xuất bán trong tháng
Bình quân tức thời : Nhập hàng vào ngày nào thì sẽ cập nhật giá vốn bán ra cho ngày đó

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Có 04 phương pháp tính giá xuất kho:

1/ Phương pháp giá thực tế đích danh;
2/ Phương pháp giá bình quân;
3/ Phương pháp FIFO (nhập trước xuất trước);
4/ Phương pháp LIFO (nhập sau xuất trước).

V

vanhoaktbk

Sơ cấp
22/12/11
40
2
8
33
hanoi

Hi, nghe cái tên bạn cũng phân biệt được chút nào đó chứ nhỉ
Bình quân tức thời có nghĩa là tính ngay tại thời điểm đó
Bình quân cuối kỳ có nghĩa là tính tại thời điểm cuối kỳ
Chắc là bạn cũng đã xem công thức tính rồi nhỉ
Tại mỗi một lần nhập bạn sẽ tính được giá tức thời tại thời điểm đó, tới lần nhập tiếp theo bạn lại tính được giá tức thời khác. còn giá cuối kỳ thì chỉ có duy nhất 1 và được tính vào cuối kỳ.

thuynguyet1803

thuynguyet1803

Sơ cấp
16/10/13
0
0
6
36
tphcm

Binh quân gia quyền cuối kỳ :nhập hàng, xuất hàng bán trong tháng chạy tính giá bình quân giá vốn cho xuất bán trong tháng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA