Nộp báo cáo thuế theo quý

• Thread starter nhuangocthang
  • Ngày gửi
N

nhuangocthang

Guest
4/10/13
1
0
0
42
bình dương
Xin mọi người giúp em với. Gấp lắm ạ.
Em chỉ phụ trách giao nhận hàng thôi , kế toán bên e đột ngột nghỉ làm vẫn chưa tìm được kế toán mới nên e phụ trách làm luôn.
Bên e thuộc nộp báo cáo thuế theo quý nhưng cty e lỡ nộp báo cáo thuế
Tháng 7 và 8 /2013 bên e đã nộp báo cáo tháng ( nhưng vẫn chưa nộp thông báo thay đổi từ quý sang tháng )
Hôm nay e lên cơ quan thuế người ta bảo làm thông báo nhưng cty e không muốn nộp theo tháng nên e đã hỏi bên đó người ta bảo là nếu muốn làm quý trở lại thì em phải làm lại báo cáo tháng 7& 8 là không phát sinh . Như vậy e phải làm Bổ sung hay làm lần đầu. Xin mọi người giúp e. Cám ơn nhiều nhiều ạ !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Nộp báo cáo thuế theo quý

Nếu trước đó em đã nộp có phát sinh, bây giờ thuế kêu làm lại không phát sinh thì em phải làm kê khai bổ sung.

T

thiduongthanh

Trung cấp

Cty bạn có tuyển kế toán mới ko vậy bạn
Xin mọi người giúp em với. Gấp lắm ạ.
Em chỉ phụ trách giao nhận hàng thôi , kế toán bên e đột ngột nghỉ làm vẫn chưa tìm được kế toán mới nên e phụ trách làm luôn.
Bên e thuộc nộp báo cáo thuế theo quý nhưng cty e lỡ nộp báo cáo thuế
Tháng 7 và 8 /2013 bên e đã nộp báo cáo tháng ( nhưng vẫn chưa nộp thông báo thay đổi từ quý sang tháng )
Hôm nay e lên cơ quan thuế người ta bảo làm thông báo nhưng cty e không muốn nộp theo tháng nên e đã hỏi bên đó người ta bảo là nếu muốn làm quý trở lại thì em phải làm lại báo cáo tháng 7& 8 là không phát sinh . Như vậy e phải làm Bổ sung hay làm lần đầu. Xin mọi người giúp e. Cám ơn nhiều nhiều ạ !

P

phuongle2307

Sơ cấp
21/4/11
21
0
0
35
hn

Bạn làm báo cáo tháng 7 và 8 cho về bằng 0 ( tức là không phát sinh gì cả) gửi thay thế cho 2 bản kia ( thuế sẽ chọn bản gửi sau cùng của bạn) , sau đó bạn làm thêm báo cáo quý 3 bình thường để gửi.... còn không phải nộp thông báo thuế gửi theo tháng nữa ( nếu công ty bạn đủ điều kiện nộp theo quý)

G

GaoVath

Trung cấp

Theo mình biết theo CV 8355/BTC-TCT thì những DN đủ điều kiện nộp BCT quý mà muốn chuyển sang nộp theo tháng thì mới làm công văn, chứ đâu có trường hợp ngược lại. Vì bạn nộp BCT tháng 7+8 là sai với CV 8355. Cty cũng nộp BCT tháng 7+8, sau đó Chi cục thuế gửi thông báo DN phải thực hiện đúng theo CV8355 trên là nộp BCT quý 3/2013. Trường hợp DN muốn nộp theo tháng thì phải làm công văn cho CCT biết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA